Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Trích dẫn Gửi bởi luanctm3k48
    Mình muốn update con iphone 4 lock at&t đã mua code lên world thành công. Giờ muốn up lên FW5.1.1 nhưng chưa làm dc (khi restore theo hướng dẫn http://www.tinhte.vn/threads/965497/ bị dính cáp treo)
    5.1.1B206 thì còn may ra nếu bạn có shsh 5.1.1, bạn có lưu shsh 5.1.1 chưa. Nếu có thì bạn làm theo hướng dẫn đó mà áp dụng để tạo fimware 5.1.1B206 custom no bb add shsh 5.1.1 nhé.

SHSH 5.1.1 mình có lưu rồi, nhưng máy mình giờ là máy world rồi thì sao phải lưu dạng no bb nhỉ?

Vì apple khoá sign 5.1.1 rồi.dù lock hay world mún dùng 5.1.1 bắt buộc phải dùng fwc chứ k restore fw gốc được

Mình thấy tạo FW nhúng shsh bằng sn0wbreeze thì sẽ ít xảy ra lỗi hơn redsn0w. Bạn thử sn0wbreeze xem.
    http://www.tinhte.vn/threads/641075/

mình thử restore như bạn nói rồi nhưng vẫn dính cap ko hiểu tại sao nữa? Có ai biết hướng dẫn chi tiết với[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn thử dùng Tinyumbrella để fix cáp, nhớ là phải Fix Recovery trước,rồi đưa máy về DFU bằng "IREB-r6" sau đó bạn dùng "sn0wbreeze.v 2.9.7 build 1 bản CPW nhúng SHSH của PW.5.1.1 vào,nếu máy bạn là Lock thì nhớ check vào ô "Activate the Iphone" nhé sau đó bạn mở Intunes Restore cho máy là được thôi.Chúc bạn thành công.

Khi dính cáp nó báo lỗi gì? 16xx hay lỗi 1015?

Nó không báo lỗi j cả, mà khi mới bắt đầu restore bằng itunes được 1 lúc thì ip nó dính táo luôn.

Trích dẫn Gửi bởi luanctm3k48
    Nó không báo lỗi j cả, mà khi mới bắt đầu restore bằng itunes được 1 lúc thì ip nó dính táo luôn.
    bạn restore xong xuôi rồi mới dính cáp dĩa hay sao?