Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

quăng cái serial number lên đi bạn

Trích dẫn Gửi bởi yonshiao
    tình hình là bà cô mới gửi về 1 cây iphone 3GS IMEI: 012659001764454!! hiện đang ở FW 4.1 e mún up lên 5.1.1 mak đem ra tiệm thì nó bảo không up lên đc?? các bác tư vấn giùm e xem có up đc hem và níu up được thì up như thế nào là an toàn!! thanks các bro !!
    Bạn phải có shsh 5.1.1 mới up được 5.1.1 nhé, bạn đã mang ra hang và cửa hàng đã nói là không up được thì tức là máy của bạn không có shsh 5.1.1 nên không up được 5.1.1 đâu. Máy của bạn là bản lock, tuần 16 năm 2011 máy lock thì tốt nhất bạn nên ở lại 4.1 đi vì bây giờ bạn chỉ up lên 6.0.1 mà 6.0.1 chưa jb được hoàn chỉnh phải justboot mỗi khi hết pin hoặc tắt máy.

Trích dẫn Gửi bởi kelvinkhoa
    quăng cái serial number lên đi bạn
    ng ta hỏi up dc ko kêu quăng serial chi?nhìn serial để đoán ah?

có cái SN nhìn xem là old boot hay new đó bác, làm biếng search dùm bác ấy ấy mà

Trích dẫn Gửi bởi kelvinkhoa
    có cái SN nhìn xem là old boot hay new đó bác, làm biếng search dùm bác ấy ấy mà
    Của bác ý tuần 16 năm 2011 newboot chắc không có shsh 5.1.1 rùi.

vậy có cách nào cho nó chạy mượt hơn ko các bro??

Trích dẫn Gửi bởi yonshiao
    vậy có cách nào cho nó chạy mượt hơn ko các bro??
    lên luôn 6.0.1 đi bạn. tối hôm trước mình đang xài 5.1.1 (nói chung thì fw này khá tốt cho 3gs) thì rảnh tay chép mấy file sửa giao diện hệ thống rồi cắt xóa nên treo máy, định là restore là 5.1.1 nhưng buồn buồn quất lên 6.0.1 [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG], lên rồi phải nói là vừa ý 100%, mượt, pin tốt, app đầy đủ, những game nặng mình chơi ở 4.1 và 5.1.1 thấy lag thì lên đây ko lag tẹo nào.

thế up bằng itunes được không bro? e có shsh 6.0.1 r!! nên làm sao để up?? chú thích: mới xài iphone nên chưa rành

Máy bạn là bản Lock không lưu SHSH của PW.5.1.1 thì bạn không thể nào nâng lên PW.5.1.1 ngoại trừ máy của bạn là OldbootRom thì mới có thể lên xuống không cần phải lưu SHSH (ưu tiên đồ cổ) Nếu bạn muốn nâng lên PW.6.0.1 thì bạn có thể tham khảo bài hướng dẩn của bác Cydiatoday mà làm thì sẻ OK. Chúc bạn thành công.

http://www.mediafire.com/?vsqro1ga8jsqvvn
    http://www.mediafire.com/?q40h8vwgwt7x300