Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

xin hướng dẫn restore hoặc nâng fw :)

Máy e iphone 4 world MC603ZP đang chạy 5.1.1(9B208) được một thời gian thì phần Other và máy lỗi nhiễu quá (crash, safe mode, treo...) nên muốn restore lại hoặc nâng fw 6.x miễn là có thể jailbreak hoàn chỉnh. Ae hướng dẫn down fw gốc nào + phần mềm nào để jb với ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    P/s: e sợ nhất là đưa máy về DFU để restore xong lúc restore thì nó báo lỗi, kẹt luôn :-ss

Trích dẫn Gửi bởi takanuva
    Máy e iphone 4 world MC603ZP đang chạy 5.1.1(9B208) được một thời gian thì phần Other và máy lỗi nhiễu quá (crash, safe mode, treo...) nên muốn restore lại hoặc nâng fw 6.x miễn là có thể jailbreak hoàn chỉnh. Ae hướng dẫn down fw gốc nào + phần mềm nào để jb với ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    P/s: e sợ nhất là đưa máy về DFU để restore xong lúc restore thì nó báo lỗi, kẹt luôn :-ss
    JB hoàn chỉnh thì chỉ có thể dùng 5.1.1 thôi, bạn dùng tiny xem có shsh 5.1.1 kô, nếu kô có thì dùng redsn0w dump lại shsh 5.1.1 hiện tại máy đnag dùng. rồi dùng sn0wbreeze tạo 1 FW custom add shsh 5.1.1 vào và RT lại máy.

Trích dẫn Gửi bởi honamhai
    JB hoàn chỉnh thì chỉ có thể dùng 5.1.1 thôi, bạn dùng tiny xem có shsh 5.1.1 kô, nếu kô có thì dùng redsn0w dump lại shsh 5.1.1 hiện tại máy đnag dùng. rồi dùng sn0wbreeze tạo 1 FW custom add shsh 5.1.1 vào và RT lại máy.
    e vào tiny ấn dòng save all shshs thì ở cái bảng All Saved SHSHs nó có những dòng này bác ạ: "iPhone4 4.2.1 iPhone4 4.3 iPhone4 4.3.5 iPhone4 5.0.1 (9A405)iPhone4 5.1 (9B176) iPhone4 5.1.1 (9B206) iPhone4 5.1.1b (9B208)"

như vậy là có đủ các shsh rồi, giờ dùng sn0wbreeze tạo 1 FW custom mà RT lại thôi. shsh 5.1.1b là dùng cho bản FW 5.1.1(208)
    có gì YM mình hướng dẫn cụ thẻ cho.

Trích dẫn Gửi bởi honamhai
    như vậy là có đủ các shsh rồi, giờ dùng sn0wbreeze tạo 1 FW custom mà RT lại thôi. shsh 5.1.1b là dùng cho bản FW 5.1.1(208)
    có gì YM mình hướng dẫn cụ thẻ cho.
    đã có những thứ trên rồi bắt đầu như nào hả bác

đã có những thứ trên rồi bắt đầu như nào hả bác
    ok.

bạn vào đây đọc từ từ và sẽ hiểu http://www.tinhte.vn/threads/1588489/ rùi thục hanh luon

đọc cái này trước khi hỏi : http://www.tinhte.vn/threads/762012/

Với tình hình hiện nay IOS.6 chưa hoàn chỉnh bạn nâng lên PW.6.0.1 làm gì,nếu máy nặng phần other nhiều, bạn chỉ cần vào Cydia vào phần "tìm kiếm" đánh tên "ICleaner" download phần mềm "Icleaner" (nhớ tìm đúng phần mềm dành cho PW.5X..)về cài đặt xong, quét vài giây là máy mược mà và nhẹ ngay, cần gì phải Restore lại cho phiền phức,trường hợp bị lổi nhiều thì mới dùng phương cách đó mà thôi một ít thông tin để bạn nắm. Chúc bạn thành công.

cái Icleaner đó xóa đc 3,4 trăm mb thôi trong khi other 10gb cơ mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] e đã res đc về 5.1.1 rồi các bác nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]