Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Thắc Mắc về Unlock và Jailbreak

Chào mọi người
    Hôm nay mình viết bài lên vì mình có 1 chút thắc mắc về Unlock và Jailbreak,mình thì cũng mới dùng iPhone4 được một thời gian rồi nhưng nhiều cái nó vẫn " còn mới" 1 chút với lại do không tìm hiểu sâu lắm <ko có thời gian mấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]> theo ý mình hiểu thì nó như thế này không biết như thế có đùng không các bạn cho ý kiến nhé
    1.Unlock là để chỉ cho những máy Lock
    2.Jailbreak là để chỉ cho những máy World
    Như vậy các bạn thấy có đúng không và còn một vấn đề nữa là về các công cụ Unlock và Jailbreak đó mình thấy cũng giống nhau thì phải.
    VD: ios 4.1 nếu là máy Lock thì cũng Unlock bằng untrasnow
    và cũng ios 4.1 nếu là máy World thì được gọi là Jailbreak = công cụ untrasnow
    và mình có 1 số thắc mắc như sau:
    1.Có phải nếu máy Lock sử dụng để Unlock giúp sử dụng được nhiều sim đúng không
    2.Và khi Jailbreak hay Unlock cũng chỉ là bằng 1 công cụ chỉ khác về tên gọi cho từng loại máy Lock hay World
    Mình mong nhận được sự chia sẻ và phân tích rõ ràng từ các bạn mong sẽ giải đáp được những thắc mắc cho mọi người mới sử dụng về iPhone như mình.
    Thanks

Do bạn không phân biệt được giữa unlock và jaikbreak thôi.
    Jailbreak là dùng để mở khóa máy để mình có thể cài software của hảng thứ ba không thông qua apple.
    Unlock là dùng để mở khóa sim để có thể sử dụng được sim khác ngoài qui định của nhà mạng.
    Về máy World và Lock thì:
    _ World chỉ Jailbreak để cài soft thôi nên không cần dùng tới Ultrasn0w
    _ Lock thì sài cả 2 à, vừa cần Jailbreak vừa cần sài Ultrasn0w.

1. Jailbreak để giúp bạn chọc sâu được vào hệ thống , để cài app&game lậu ( không chính thống của AppStore )

2. Unlock cũng phải can thiệp vào hệ thống ==> muốn unlock thì phải jailbreak trước.

Sai rất nhiều rồi bạn ơi.

Jailbreak thì dùng tất cả cho cả world và lock.
    1- Máy world thì khi jailbreak xong thì add source và cài appsyn là OK.
    2- Máy lock sau khi jailbreak thì phải cài untrasn0w mới có sóng để mà gọi điện. Và khi unlock rồi thì dùng sim nào cũng được.

Xin thưa :

World hay Lock đều phải Jailbreak , sau khi đấy thì Lock cần cài untrasnow để sử dụng đc nhìu sim khác .
    Jb ko hẳn là cùng 1 tool , tùy hoàn cảnh , và đương nhiên mỗi lần xuất hiện thì thường đi với 1 tên khác nhau để mọi ng dễ phân biệt .
    P/S : nên tìm kiếm trước khi lập topic nhé .

Ok thanks các bác. Vậy có nghĩa là đối với máy Lock sau khi sử dụng utranow Jailbreak và sau đó lại dùng tiếp nó để Unlock cho có sóng và dùng được nhiều sim đúng vậy không.
    Còn đối với World thì chỉ dùng untrasnow và Jailbreak là xong
    Thắc mắc này là do trước kia mình đi mua máy xong nhờ nhân viên Viettel active dùm lúc đó thì cũng biết gì mấy về iP đâu họ bảo sao làm vậy đưa thế nào cầm thế đó sau khi về dần dần tìm hiểu rồi khi vào Cydia lúc ios 4.1 đó thì thấy có cái untrasow xong lên mạng thấy mấy bác Lock cũng UnLock bằng untrasnow lên thắc mắc và viết bài hỏi mọi người.

---------- Post added at 11:08 AM ---------- Previous post was at 11:07 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi MuscleH
    Xin thưa :

World hay Lock đều phải Jailbreak , sau khi đấy thì Lock cần cài untrasnow để sử dụng đc nhìu sim khác .
    Jb ko hẳn là cùng 1 tool , tùy hoàn cảnh , và đương nhiên mỗi lần xuất hiện thì thường đi với 1 tên khác nhau để mọi ng dễ phân biệt .
    P/S : nên tìm kiếm trước khi lập topic nhé .
    mình cũng đã tìm kiếm cũng không muốn lập nhiều topic làm gì nhưng những ý kiến của những bài đó nó không rõ lắm và hơi khó hiểu lên mình cần nhận định lại ý kiến và tham khảo thêm từ các bạn thôi. Thanks

Trích dẫn Gửi bởi xug0n
    Ok thanks các bác. Vậy có nghĩa là đối với máy Lock sau khi sử dụng utranow Jailbreak và sau đó lại dùng tiếp nó để Unlock cho có sóng và dùng được nhiều sim đúng vậy không.
    Còn đối với World thì chỉ dùng untrasnow và Jailbreak là xong
    Thắc mắc này là do trước kia mình đi mua máy xong nhờ nhân viên Viettel active dùm lúc đó thì cũng biết gì mấy về iP đâu họ bảo sao làm vậy đưa thế nào cầm thế đó sau khi về dần dần tìm hiểu rồi khi vào Cydia lúc ios 4.1 đó thì thấy có cái untrasow xong lên mạng thấy mấy bác Lock cũng UnLock bằng untrasnow lên thắc mắc và viết bài hỏi mọi người.

Máy lock thì mời cần unlock để xài nhiều sim. Do đó mới cần cài ultrasn0w để unlock. Máy world thì cần gì cài ultrasn0w, nhân viên vịt tel làm thế nào mà lại JB và cài ultrasn0w cho bạn. Máy world thi72 cứ cắm sim nào vào là cũng cò sóng, không cần unlock gì cả. Bạn cần hiểu rõ vấn đề này là như vậy. Việc nhân viên vịt tel cài tool unlock là ultrasn0w cho máy bạn nhằm mục đích gì thìm ình không biết. MÁy của bạn là của vịt tel hay máy mua ngoài?

Trích dẫn Gửi bởi xug0n
    Chào mọi người
    Hôm nay mình viết bài lên vì mình có 1 chút thắc mắc về Unlock và Jailbreak,mình thì cũng mới dùng iPhone4 được một thời gian rồi nhưng nhiều cái nó vẫn " còn mới" 1 chút với lại do không tìm hiểu sâu lắm <ko có thời gian mấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]> theo ý mình hiểu thì nó như thế này không biết như thế có đùng không các bạn cho ý kiến nhé
    1.Unlock là để chỉ cho những máy Lock
    2.Jailbreak là để chỉ cho những máy World
    Như vậy các bạn thấy có đúng không và còn một vấn đề nữa là về các công cụ Unlock và Jailbreak đó mình thấy cũng giống nhau thì phải.
    VD: ios 4.1 nếu là máy Lock thì cũng Unlock bằng untrasnow
    và cũng ios 4.1 nếu là máy World thì được gọi là Jailbreak = công cụ untrasnow
    và mình có 1 số thắc mắc như sau:
    1.Có phải nếu máy Lock sử dụng để Unlock giúp sử dụng được nhiều sim đúng không
    2.Và khi Jailbreak hay Unlock cũng chỉ là bằng 1 công cụ chỉ khác về tên gọi cho từng loại máy Lock hay World
    Mình mong nhận được sự chia sẻ và phân tích rõ ràng từ các bạn mong sẽ giải đáp được những thắc mắc cho mọi người mới sử dụng về iPhone như mình.
    Thanks
    Bạn đọc bài Jailbreak, Unlock, Firmware, Baseband..Những khái niệm cơ bản cần biết nhé, tuy đã cũ và lâu mình không update nhưng vẫn đọc được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Hy vọng giúp ích cho bạn

Trích dẫn Gửi bởi bach_pro1111
    Máy lock thì mời cần unlock để xài nhiều sim. Do đó mới cần cài ultrasn0w để unlock. Máy world thì cần gì cài ultrasn0w, nhân viên vịt tel làm thế nào mà lại JB và cài ultrasn0w cho bạn. Máy world thi72 cứ cắm sim nào vào là cũng cò sóng, không cần unlock gì cả. Bạn cần hiểu rõ vấn đề này là như vậy. Việc nhân viên vịt tel cài tool unlock là ultrasn0w cho máy bạn nhằm mục đích gì thìm ình không biết. MÁy của bạn là của vịt tel hay máy mua ngoài?
    ý của mình ở đây không phải là unlock máy của mình mà là cái máy World của mình đó khi nhờ nhân viên viettel active thì khi về mình mở Cydia và thấy có untrasnow thôi vậy chứ máy World mới active xong thì làm gì có Cydia hả bạn mình nghĩ chắc họ cài cái untrasnow như các bác ở trên đăng bài đó Lock thì phải dùng untrasnow để Jailbreak xong mới Unlock, thì World chỉ làm 1/2 công việc của Lock thôi nghĩa là Jailbreak thôi . Như thế có đúng không bạn.Mình có xem qua clip của mem cuhiep ở Youtube và thấy khi cuhiep và Safari gõ jailbreakme.com xong và JailBreak rồi ra ngoài có Cydia đó
    http://www.youtube.com/watch?v=TJVFjzw9vMU

Trích dẫn Gửi bởi xug0n
    ý của mình ở đây không phải là unlock máy của mình mà là cái máy World của mình đó khi nhờ nhân viên viettel active thì khi về mình mở Cydia và thấy có untrasnow thôi vậy chứ máy World mới active xong thì làm gì có Cydia hả bạn mình nghĩ chắc họ cài cái untrasnow như các bác ở trên đăng bài đó Lock thì phải dùng untrasnow để Jailbreak xong mới Unlock, thì World chỉ làm 1/2 công việc của Lock thôi nghĩa là Jailbreak thôi . Như thế có đúng không bạn.Mình có xem qua clip của mem cuhiep ở Youtube và thấy khi cuhiep và Safari gõ jailbreakme.com xong và JailBreak rồi ra ngoài có Cydia đó
    http://www.youtube.com/watch?v=TJVFjzw9vMU
    Ừ world thì cần JB để cài app và game ngoài appstore của apple thôi. CŨng tuy người, có người muốn JB có người thì không thích. Với lock thì dù thích hay không thích thì cũng phải JB để còn unlock.

jailbreakme.com là cách JB cho FW 3.1.2, 3.1.3, 4.0 và 4.0.1. Tool đã bị apple fix rồi, chỉ những ip chạy những fw đó thì mới dùng cách này được. Tool JB thì tùy vào version FW, mỗi lúc mỗi khác.

Các Chủ đề tương tự

1. Topic Hướng Dẫn Về Firmware JailBreak Unlock iPhone All Version ( Có Video )
    Bởi sanhanoi123 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 06-05-2015, 07:51 AM
  2. IOS 6,1 untethered jailbreak,unlock utlrasnow iPhone 3GS (Old Bootrom)
    Bởi marktines trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 02-09-2013, 11:38 PM
  3. [Hỏi] Đã unlock được iphone 4s bằng jailbreak chưa ?
    Bởi nguyenvan2306 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 02:14 PM
  4. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 05:05 PM
  5. Iphone 4att đã unlock code, itune báo đã unlock nhưng không có sống
    Bởi vateyestorm92 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 01-01-2013, 12:57 AM