Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16

ip4 02.10.04 ver 5.1 không restore được, nhờ các bác giúp !!!

máy của em là ip4 lock mạng at&t, modern firmware 02.10.04 ver 5.1 9B176, máy đã jailbreak và dùng sim ghép gevey. Hiện tại em đã có code unlock, hãng apple hướng dẫn cách unlock bằng cách back up và restore lại máy nhưng khi kết nối Itunes, Itunes nhận iphone nhưng phần restore không chọn được nên em không thể restore. Các bác giúp em tại sao ko restore được. Khi chưa unlock em update lên ios 6 thì có sao không. Máy của em tắt nguồn thì chạy lại chỉ có cách just boot bằng redsnow.

máy bạn mua code đã có thông báo chưa?nếu như theo bạn nói thì máy bạn đã lên world rồi.đưa iphone về DFU restore firmware gốc 6.0.1 nhé

apple đã thông báo là được rồi, nó yêu cầu restore lại là được. Nhưng mình kết nối với itunes để restore mà không được vì không chọn được tab restore, tab này và tab check for update đều mờ. Mình đã tắt máy, đưa về DFU mode như hướng dẫn nhưng lúc đó itunes ko nhận ip.

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    máy bạn mua code đã có thông báo chưa?nếu như theo bạn nói thì máy bạn đã lên world rồi.đưa iphone về DFU restore firmware gốc 6.0.1 nhé[/quote

Có 2 cách
    1 là tắt máy đi ( đừng cắm máy tính nhé) sau khi tắt bạn giữ phím home rồi cắm cáp máy tính vào vẫn phải giữ phím home nhé, sau khi iphone hiện lên quả táo trắng rồi hiện lên cái cáp kết nối thì hãy nhả phím home ra. Bạn nhìn vào máy tính là có thể rétore được
    2 là dùng ireb đưa máy về chế độ DFU

nhưng máy bạn là máy lock, để chắc chắn thì bạn phải check imei xem đã ok chưa. Nếu có sai xuất gì thì tiêu. Nếu ok rồi, thì bạn dùng ireb để đưa máy về DFU và RT FW 6.0.1. còn nếu muốn RT các FE khác thì bạn phải có shsh và tạo 1 bản custom.

Chữ restore ko hiện lên này hình như nhà bạn xài mạng VNPT,nó chặn ko cho kết nối data Apple đấy,mình bị một lần rồi!đem sang chỗ khác ,có máy tính xài internet mạng khác là OK!

1. Mình đã làm theo hướng dẫn 1 nhưng itunes nó ko nhận iphone. Nó contacting the iphone software server 1 lúc rồi báo lỗi The iphone software update server could not be contacted. Sau đó ko nhận iphone nên ko thể restore.
    2. Mình đã check imei với apple và nó báo là máy đã unlock, yêu cầu restore lại là sử dụng được.
    3. Mình xài cả mạng VNPT và FPT nhưng đều không được. Đã tắt cả windows firewall và antivirus software nhưng cũng ko được.

Trích dẫn Gửi bởi Born_to_be_wild
    Có 2 cách
    1 là tắt máy đi ( đừng cắm máy tính nhé) sau khi tắt bạn giữ phím home rồi cắm cáp máy tính vào vẫn phải giữ phím home nhé, sau khi iphone hiện lên quả táo trắng rồi hiện lên cái cáp kết nối thì hãy nhả phím home ra. Bạn nhìn vào máy tính là có thể rétore được
    2 là dùng ireb đưa máy về chế độ DFU

Bạn kiểm tra lại đường internet trên may tính đi, thử reset lại máy tính xem thế nào

Nếu vẫn ko được thì add nick yahoo của mình nhé, tầm này mình vẫn thức
    Nick : why_so_serious1980

mình vẫn vào internet bình thường. reset lại máy tính cũng vẫn vậy. Chẳng lẽ bó tay.

Trích dẫn Gửi bởi Born_to_be_wild
    Bạn kiểm tra lại đường internet trên may tính đi, thử reset lại máy tính xem thế nào