Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 21

Cập nhật firmware cho ipad2 phiên bản 5.0.1 to 5.1.1 jailbreak

Vào một ngày đẹp trời con Ipad bạn dở chứng đòi update lên firmware mới nhất nhưng bạn ngại nếu lỡ update đồng nghĩa là phải cài lại phần mềm hoặc mang ra tiệm nhờ jailbreak mất chi phí, Nếu bạn lang thang trên các diễn đàn rất nhiều cách hướng dẫn để làm nhưng sau đây là cách mà mình thử update ios 5.0.1 to 5.1.1 cho Ipad2 nhanh, đơn giản mà không bị mất phần mềm ứng dụng cũ đã cài sẵn chỉ vài bước đơn giản :
    Bước 1 : Cài Itune vào máy
    Bước 2 : Vào trang apple download fỉmware iPad2,1_5.1.1_9B206_Restore_2.ipsw
    Bước 3 : Mở itune lên, cắm ipad vào máy tính sau đó nhấn Check for Update + nút Shift (trên Windows) hoặc Option (trên Mac) chỉ đến file .ipsw bạn đã download về trên máy và chọn update đến khi hoàn tất

Bước 4 : Sau khi update xong bước 3 bạn vào Ipad chọn Settings---->About ----> Version sẽ thấy phiên bạn của bạn là 5.1.1 (9B206) tới đây coi như xong phần firmware để sử dụng được những phần mềm cài lần trước các bạn buộc phải jailbreak máy
    Bước 5 : Download phần mềm absinthe-win-2.0.4 về máy sau đó Kết nối idevices của bạn vào máy tính, chạy phần mềm absinthe.exe với quyền administrator

- chờ nút jailbreak hiện lên, bạn có thể click jailbreak

- Lưu ý Không được rút cáp cho tới khi jailbreak hoàn thành, và có thông báo (Done, Enjoy!).... thì có thể rút cáp

Chúc các bạn làm thành công!

mình dang chơi game kỷ băng hà. vậy khi up lên fw 5.1.1 có mất game và những thứ mình chơi lưu cảnh trước đó ko bạn ? thanks

sao mình lam toi buoc nay no nhu vay may bac(thong cam gium em cai pc nha em bi gi nen e khong viet co dau duoc)[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]..

Trích dẫn Gửi bởi nynguyen1402
    sao mình lam toi buoc nay no nhu vay may bac(thong cam gium em cai pc nha em bi gi nen e khong viet co dau duoc)[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]..
    Ah bạn phải vào folder mới bung nén ở trên có tên là absinthe-win-2.0.4 rồi chạy file absinthe.exe với quyền administrator là ok

Trích dẫn Gửi bởi anhdao39
    mình dang chơi game kỷ băng hà. vậy khi up lên fw 5.1.1 có mất game và những thứ mình chơi lưu cảnh trước đó ko bạn ? thanks
    Hiện tại mình thử một số game và ứng dung văn phòng thì vẫn chạy được, riêng game băng hà mình chưa thử , bạn làm thử rồi cho them ý kiến về game đó nha. Thân

Trích dẫn Gửi bởi ngoctien1203
    Hiện tại mình thử một số game và ứng dung văn phòng thì vẫn chạy được, riêng game băng hà mình chưa thử , bạn làm thử rồi cho them ý kiến về game đó nha. Thân
    hic..hic... mình chơi game này gần 5 tháng rồi ! đã mua rất nhiều đồ, lỡ up lên 1 cái mất tiêu hết thì ...hic..hic... ai thử rồi cho mi2h lời khuyên ! thanks

hihi...lam duoc roi.thank u(may minh khong viet dau duoc thong cam ^^)

Cám ơn bạn nhé, đúng cái mình đang cần, nhưng cho mình hỏi chút, mình dùng fw này iPad2_2_5.1.1_9B206_Restore.ipsw được ko ? có khác bản iPad2_1_5.1.1_9B206_Restore.ipsw của bạn post lên ko ? Thks

Trích dẫn Gửi bởi hanamihaha
    Cám ơn bạn nhé, đúng cái mình đang cần, nhưng cho mình hỏi chút, mình dùng fw này iPad2_2_5.1.1_9B206_Restore.ipsw được ko ? có khác bản iPad2_1_5.1.1_9B206_Restore.ipsw của bạn post lên ko ? Thks
    Tùy Ipad của bạn loại nào mà dùng cho đúng bạn àh, ipad2_2_5.1.1_9B206_Restore.ispw là cho ipad2 có 3G, 2_1 thì wifi ko 3g, 2_3 là CDMA. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn cho mình hỏi là máy mình phiên bản 4.3.5(8L1) giờ mình muốn up lên bản 5.1.1 và JJ thì phải làm sao bạn.Mình mới dùng nên hơi gà mong bạn thông cảm

Các Chủ đề tương tự

1. Hôm nay, Apple đã cho ra mắt phiên bản firmware iOS 6.1.2 build 10B146
    Bởi buylike13 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-21-2013, 04:06 PM
  2. Hỏi Cách jailbreak Ipad2
    Bởi loveawajt2010 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-17-2013, 10:40 PM
  3. Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 12-12-2012, 02:21 PM
  4. JailbreakMe 3.0 jailbreak iOS 4.3.3 cho iPad2, iPhone 4/3GS, ITouch3/4
    Bởi lephiet trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 210
    Bài viết cuối: 11-07-2012, 04:02 PM
  5. Đang dùng ipad2 wifi 9b176 firmware 5.1, xin hỏi cách jailbreak, hoặc up lên 5.1.1
    Bởi nguoidepvaxe trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-09-2012, 05:29 PM