Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

[HỎI] Vấn đề hạ cấp FW cho IP 3GS Lock!

Mình lần đầu sử dụng IP, ko rành lắm nên mới mạo muội hỏi các bro 1 vài vấn đề, mong được chỉ giáo:
    1. Mình có 1 cái IP 3GS, do mới sử dụng nên vào Itunes thấy nó báo update lên 6.0.1 (không nhớ rõ lắm) nên mình cho nó update. Tai hại bắt đầu từ đây [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Sau khi update, IP reboot thì không active được, lúc này nhờ google thần chưởng + 1 đêm mày mò thì mình hiểu nôm na như sau: Máy mình là 3GS Lock, BB 06.15.00, số IMEI: 012163009916802, thuộc loại New-BootROM. Lúc trước cài FW 4.1 hoặc 4.3.5 (do dùng tinyUmbrella thấy có 2 shsh này).
    2. Mình tự tìm hiểu ở 4room và restore bằng redn0w 0.9.15b3 về FW 4.1 (bản FW download ở đây http://www.idownloadblog.com/iphone-downloads/) (dùng tinyUmbrella kiểm tra thì vẫn thấy là 6.0.1), sau khi reboot thì nó hiện ình ảnh USB kết nối với Itunes. Do đó mình lại dùng Itunes restore 1 lần nữa về 4.1, lần này dùng TinyUmbrella thì thấy đúng FW 4.1.
    3. Sau khi reboot vẫn hiện hình ảnh USB hướng kết nối vào Itunes kèm theo chọn cuộc gọi khẩn cấp.
    Vậy cho mình hỏi:
    1. Hiện mình đã lưu 2 shsh là 335645058036-iphone2,1-4.1.shsh335645058036-iphone2,1-4.3.5.shsh vào PC. Vậy có nghĩa sau này mình chỉ có thể restore về FW 4.1, 4.3.5 hoặc 6.0.1 được thôi đúng không?
    2. Khi restore thì dùng redn0w được rồi hay dùng redn0w xong phải dùng Itunes nữa mới được?
    3. Hiện tại máy mình như vậy thì nên restore FW nào? Và cần cài thêm cái gì để sử dụng được [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Mình không cần Unlock, chỉ cần làm sao sử dụng nghe + gọi + nhắn tin + nghe nhạc + lướt web sơ sơ là được rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Rất mong có cao nhân nào đi ngang chỉ giùm em cái, em đuối lắm rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Thanks for read!

4.3.5 với 6.0.1 thì cũng là JB tether thôi,nên bạn chỉ chọn 6.0.1 với 4.1.nếu bạn muốn ổn định thì xuống 4.1,tuy nhiên 1 số ứng dụng yêu cầu 4.2.1 trở lên,nên bạn sẽ bị hạn chế ở mặt này.
    -đầu tiên là bạn restore gốc 4.1,cứ vào itunes bấm shift + restore(or về DFU cũng được) thôi.3gs ko khoá 4.1 nên ko cần shsh.
    -sau khi restore xong ở màn hình active,tiếp tục bật redsn0w mới nhất.nhấn Jealbreak và chọn hạ bb (tham khảo bên đây)lúc chọn downgrade bb ipad nhớ chọn thêm cydia luôn.hoặc chia ra làm 2 lần chạy cũng được.down bb xong cydia hay cydia xong rồi down bb cũng được.
    -vì sau khi chạy như trên sẽ vào được màn hình active và vô setting general about xem có bb có hạ xuống bb 5.13 chưa?nếu chưa thì làm lại bước trên.ok rồi vào cydia cài ultrasn0w sẽ có sóng.
    mình mới check số IMEI của bạn thì có phải serial number là 87008AX03NQ ko?

Yang_congtu: thanks bạn đã trả lời giúp mình. Hiện tại nghe nói FW 4.1 ít hao pin, chạy ổn định nên mình muốn restore về 4.1. Số Serial bạn check chính xác là của con IP mình rồi đấy (mình xem = TinyUmbrella). Hiện tại sau khi IP reboot nó hiện màn hình có cổng USB chĩa vào cái đĩa DVD Itunes, kèm theo thanh trượt tùy chọn vào cuộc gọi khẩn cấp. Vậy mình tiếp tục dùng redn0w cài Jealbreak và hạ BB xuống 5.13 hả bạn?
    1 lần nữa thanks vì đã giải đáp hộ mình [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Cần Thơ
    Trích dẫn Gửi bởi bente075
    Yang_congtu: thanks bạn đã trả lời giúp mình. Hiện tại nghe nói FW 4.1 ít hao pin, chạy ổn định nên mình muốn restore về 4.1. Số Serial bạn check chính xác là của con IP mình rồi đấy (mình xem = TinyUmbrella). Hiện tại sau khi IP reboot nó hiện màn hình có cổng USB chĩa vào cái đĩa DVD Itunes, kèm theo thanh trượt tùy chọn vào cuộc gọi khẩn cấp. Vậy mình tiếp tục dùng redn0w cài Jealbreak và hạ BB xuống 5.13 hả bạn?
    1 lần nữa thanks vì đã giải đáp hộ mình [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    thì bạn cứ restore 4.1 trước rồi kẹt ở màn hình active thì chạy redsn0w để hạ bb (tham khảo link trên để biết cách hạ bb) rồi vào cydia cài ultrasn0w sẽ có sóng.

Bạn dùng tinyumbrella xem nó lưu SHSH nào thì về FW đó. Nếu không được thì hạ thẳng về FW 4.1 luôn vì Apple chưa khoá FW 4.1

Thanks bạn, mình cài được rồi, chuẩn bị cài UltraSn0w để có sóng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]