Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 2 của 4 Đầu tiênĐầu tiên 1234 CuốiCuối
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Bạn đọc bài của bác cydiatoday là ok, không cần dùng itunes, nhưng mình thấy làm trên Mac thi chắc chắn hơn, đơn giản mà

Đang ở
    11/9 nguyễn oanh, p.10, q. gò vấp

Trích dẫn Gửi bởi vuminhtoan1
    hack active ntn vậy bác ơi. build fwcustom thì e làm sẵn 1 bản rồi . hack active kiểu gì vậy bác

hack active là khi dùng sn0w 0.9.6 build fwc add shsh, sau đoạn add shsh xong,sn0w ra bảng có mục general, b kích vô đó ra bảng kế tiếp có các ô tích,b tích vô ô hackactive là đc!

e làm như ở đây nhưng đến b8 thì ko biết phải làm sao nữa , bác chỉ e với http://www.tinhte.vn/threads/641075/

e làm như ở đây nhưng đến b8 thì ko biết phải làm sao nữa , bác chỉ e với http://www.tinhte.vn/threads/641075/
    bỏ qua đi bạn, cái đó ko cần thiết nếu máy bạn kết nối được wifi sau khi rs.
    add vô chỉ thêm nặng cfw và build cfw cũng sẽ lâu hơn.

Trích dẫn Gửi bởi nas_nguyen
    bỏ qua đi bạn, cái đó ko cần thiết nếu máy bạn kết nối được wifi sau khi rs.
    add vô chỉ thêm nặng cfw và build cfw cũng sẽ lâu hơn.
    e làm theo ở đây http://1khogame.com/?p=783 nhưng đén bước restore thì dính lỗi 21 , bây h bật nguồn ko lên nữa , bác giúp em với

ôi thôi thế lá toi cái máy r , bác nào giúp e với , sau khi restore dĩnh lỗi 21 bây h em phải làm sao ?

Trích dẫn Gửi bởi ctthou
    Bạn làm được chưa? Nếu chưa làm được mang qua 8 Hàng Giấy mình làm free cho.
    em vừa thử làm nhưng sau khi restore máy dĩnh lỗi 21 , có gì tối qua em đem máy qua nhờ bác giúp nhé , thôi em ko nghịch nữa giờ máy hỏng rồi ko biết sửa lun [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ôi thôi thế lá toi cái máy r , bác nào giúp e với , sau khi restore dĩnh lỗi 21 bây h em phải làm sao ?
    ha ha, cái tội đứng núi này trông núi nọ.
    trước khi động thủ thì phải có lòng tin chứ, ngta hướng dẫn chi tiết thế cứ việc làm theo mà build cfw thui, đã ko rành rùi mà còn kết hợp cách này cách kia hỏi sao ko lỗi.
    he he, hù thế đủ rùi, bi h tắt hết chương trình diệt virus đi rùi làm lại thế này:
    b1: coi bài này để xoá cache itunes, làm theo hướng dẫn fix lỗi 21 ấy: http://www.tinhte.vn/threads/1318771/
    b2: xong rùi thì dùng sn0wbr build cái cfw như tinhte hướng dẫn (chủ đề đã hỏi và trả lời ở trên).
    b3: dùng ireb đưa ip về lại dfu đặc biệt nếu ip hiện cáp+itunes hoặc lên màn hình bình thuờng.
    còn nếu màn hình đang tối thui, nháy home nháy nguồn đều ko sáng màn hình thì bấm cả nguồn + home và giữ cho đến lúc lên táo thì thả ra, máy sẽ khởi động lên màn hình bt hoặc sẽ hiện cáp+itunes. lúc này theo hướng dẫn ireb mà về lại dfu đặc biệt. ko có sao đâu.
    b3. ip về dfu đặc biệt thành công (màn hình tối đen, nháy home, nháy nguồn ko sáng màn hình là ok), thì cắm vô itunes và shift+rs chọn cái cfw đã build thì sẽ ko lỗi j nữa.
    nhớ tắt hết chương trình diệt virus trước khi làm các bước này nha, ko lại dính lỗi 21 nữa, ha ha ha

trước khi động thủ thì phải có lòng tin chứ, ngta hướng dẫn chi tiết thế cứ việc làm theo mà build cfw thui, đã ko rành rùi mà còn kết hợp cách này cách kia hỏi sao ko lỗi.
    he he, hù thế đủ rùi, bi h tắt hết chương trình diệt virus đi rùi làm lại thế này:
    b1: coi bài này để xoá cache itunes, làm theo hướng dẫn fix lỗi 21 ấy: http://www.tinhte.vn/threads/1318771/
    b2: xong rùi thì dùng sn0wbr build cái cfw như tinhte hướng dẫn (chủ đề đã hỏi và trả lời ở trên).
    b3: dùng ireb đưa ip về lại dfu đặc biệt nếu ip hiện cáp+itunes hoặc lên màn hình bình thuờng.
    còn nếu màn hình đang tối thui, nháy home nháy nguồn đều ko sáng màn hình thì bấm cả nguồn + home và giữ cho đến lúc lên táo thì thả ra, máy sẽ khởi động lên màn hình bt hoặc sẽ hiện cáp+itunes. lúc này theo hướng dẫn ireb mà về lại dfu đặc biệt. ko có sao đâu.
    b3. ip về dfu đặc biệt thành công (màn hình tối đen, nháy home, nháy nguồn ko sáng màn hình là ok), thì cắm vô itunes và shift+rs chọn cái cfw đã build thì sẽ ko lỗi j nữa.
    nhớ tắt hết chương trình diệt virus trước khi làm các bước này nha, ko lại dính lỗi 21 nữa, ha ha ha
    em vừa resote lại , sau bị lỗi 21 nữa nhưng nó lại restore thẳng chạy 1 lúc đến quả táo đơ lun , giờ lại bị bệnh j nữa vậy ạ , chẳng thấy chạy nữa bác ơi , ko bấm đc vào recovery fix nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

yeah !!! thât hạnh phúc quá khi đc giúp chỉ giúp tân tình em đã làm đc rồi cảm ơn bác nhưng sao ko thấy mục phát wifi bác ơi , em tìm mà ko thấy , đang ở ios 5.1.1

Các Chủ đề tương tự

1. [Hỏi Mod] Ip4 từ lock -> world rồi nếu restore có bị lock lại ko ?
    Bởi thanhluantm trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 02-23-2013, 05:10 AM
  2. Vấn đề Restore IP 3g lock 3.1.3.
    Bởi phuongdk trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-09-2013, 05:11 AM
  3. AE cứu dùm con 3gs lock restore 5.1.1 mất sóng
    Bởi linhnguyen47vn trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-20-2013, 07:59 AM
  4. [NHỜ TƯ VẤN] 3GS LOCK - NEW BR - 6.15 - FW 4.3.3 CẦN RESTORE.
    Bởi vuilen261 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 11-28-2012, 07:30 AM
  5. 4S Lock 5.1.1 Restore lại 5.1.1 bị lỗi ???
    Bởi thinhquoc2111 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 09-25-2012, 04:13 PM