Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 4 của 4

Nâng cấp FW thất bại

Các bác trong diễn đàn giúp em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Khi em nâng cấp con Iphone 4 16GB lên iOS 6.x nó bị thất bại...bây giờ em bật Iphone lên nó cho cài đặt ngôn ngữ xong nó chỉ treo ở đoạn kết nối cáp với Itunes....em nghe nói là nếu bản quốc tế thì còn cứu chữa đc còn nếu là bản lock thì phải mua code. Em kiểm tra trên trang http://v4f.biz/ với IMEI : 012545006228340 , Serial : 88045GSEA4S thì ra kết quả như hình trên...các bác có thể cho em biết kết quả đó có chính xác không và bây giờ em phải làm như thế nào đc không ạ. Xin lỗi em còn gà nên chưa biết gì [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bạn fai nói rõ 6.x là 6.0.1 hay 6.1 nhé nếu 6.1 bạn ko chọn shit+update mà bạn chojn shit + retore ma ko có tài khoản của của deverpol thì ko activie dc nhé bạn còn theo như hình trên thì máy bạn là bản quốc tế rùi , bây giờ bạn quay về 6.0.1 xem có activie dc ko rùi tính tiếp

Trích dẫn Gửi bởi tientbk
    Các bác trong diễn đàn giúp em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    Khi em nâng cấp con Iphone 4 16GB lên iOS 6.x nó bị thất bại...bây giờ em bật Iphone lên nó cho cài đặt ngôn ngữ xong nó chỉ treo ở đoạn kết nối cáp với Itunes....em nghe nói là nếu bản quốc tế thì còn cứu chữa đc còn nếu là bản lock thì phải mua code. Em kiểm tra trên trang http://v4f.biz/ với IMEI : 012545006228340 , Serial : 88045GSEA4S thì ra kết quả như hình trên...các bác có thể cho em biết kết quả đó có chính xác không và bây giờ em phải làm như thế nào đc không ạ. Xin lỗi em còn gà nên chưa biết gì [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    cái này có thể có vấn đề nghiêm trọng đấy.
    đầu tiên thử cắm vào máy tính mở itunes lên xem nó báo cái j: nếu nó active thì thui ko có j để nói, còn nếu nó báo lỗi hay j đó thì thử tiếp theo như sau.
    bạn dùng reds .15b3 để jb máy luôn, nó sẽ hackactive để cho bạn vvào được bên trong máy xem thông tin máy, bạn vào settings, bấm tiếp about xem các thông sô emei, wifi, bluetooth có hiện thông tin j ko?
    thực hiện 2 cái trên rùi báo cáo tình hình sẽ bít ngay tình trạng ip của bạn thui.

Dua qua minh lam dum cho ban.hehe