Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Giúp đỡ Về unlock iphone softbank của Nhật !

Chào cả nhà,
    Hiện tại em đang ở Nhật và có mua 1 cái iphone 3GS. Chi tiết như sau:

Máy bootrom Mới IOS 4.1. Chi tiết như trong hình.
    Em dùng redsnow bản 9.6b4 để jailbreak và cài Cydia thành công, không báo lỗi gì cả. Nhưng khi em dùng ultrasnow 1.1-1 unlock xong thì không sử dụng được SIM nhà mạng softbank được nữa, em thử rất nhiều SIM của softbank (mượn từ bạn ) nhưng không có sóng. Carier vẫn nhận mạng đúng, nhưng hiển thị no service.

Vấn đề của em muốn hỏi là:
    - Phải chăng do bootloader 6.4 nên chưa thể unlock?
    - Base band 5.13.04 thì information của ultrasnow báo là unlock được rồi. Không biết em có phải downgrade FW của IOS hay không?
    - Hiện tại với IOS 4.1 và base band 5.13.4 đã unlock được hay chưa?
    - Hiện tại shsh chỉ có bản lưu 4.1 thôi. do máy đã có sẵn IOS 4.1.
    - Máy em có restore FW custom 3.1.3 được hay không?

Cảm ơn cả nhà.
    Chúc cả nhà 1 ngày cuối tuần vui vẻ.

lạ nhỉ,máy mới IOS 4.1 mà sao base band lại 5.13.4 được,phải là 5.14 mới đúng,bạn coi lại xem,4.1 thì baseband là 5.14 -> chưa unlock được,chờ thôi bạn ak.

à máy second hand không phải new 100% nên base band là 5.13.04 thôi. Chắc họ up lên 4.1 nhưng giữ lại base band
    trong general -> about thì base band là 5.13.4. Forecast 1.2 cũng cho kq là 5.13.4 nên em nghĩ nó ko sai đâu

tớ cũng ở bên nhật và cũng dùng 3gs new bootrom mới đây trước 4.0.2 unlock và dùng rất ổn định nay mới lên 4.1 đang chờ tool unlock mới thôi. Bạn cần gì phải dùng redsn0w làm gì cứ down firmware gốc 4.1 về restore lại đi rồi sau đó dùng limera1n để JB. Tối nay là có tool unlock 4.1 rồi dùng thoải mái. Lưu ý là trước mình cũng bị tình trạng không nhận được SIM nào hết và nguyên nhân rất đơn giản là do mình tắt chế độ 3G trong phần setting->Network. Mạng bên Nhật phải bật chế độ 3G mới nhận được nhé. Thêm nữa là máy bạn mới mua sao lại là 4.1 BB 5.13.04 được nhỉ bạn kiểm tra lại thử xem vì 4.1 thì BB là 5.14 và hiện tại chưa unlock được mà.

---------- Post added at 03:51 PM ---------- Previous post was at 03:48 PM ----------

Quên mất bạn ở Nhật đang ở chỗ nào thế. Mình đang ở shizuoka nè (softbank 09066132630)

a, nguyên nhân đơn giản là do tắt chế độ 3G omg

"Thêm nữa là máy bạn mới mua sao lại là 4.1 BB 5.13.04 được nhỉ bạn kiểm tra lại thử xem vì 4.1 thì BB là 5.14 và hiện tại chưa unlock được mà."
    Cái này chắc là restore custom firmware dùng Pwnage tools nên baseband k bị nâng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    TP HCM
    thí đúng rồi bên Nhật làm gì có Gsm mà bạn tắt 3G đi nên không nhận là đúng. Tớ khi mới mua cũng thế mất nửa ngày loay hoay mới tìm ra nguyên nhân.

A, có mạng rồi.
    Cảm ơn bác Khoa_ha nhiều nhiều.

Mà bạn dùng Sim mạng softbank thì lưu ý khoản Net đấy nhé. Nếu bạn đã đăng ký trọn gói Net của smartphone thì không sao nhưng nếu không đăng ký mà unlock ùng sim thường của softbank hay mạng nào khác của nhật thì vào setting->network tắt cái Cellular data đi nhé nếu không tắt cuối tháng trả tiền cước mệt nghỉ đấy mặc dù bạn không vào internet nhưng thang ip nó toàn tự động update thông tin nên tốn lắm đó.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ok, cảm ơn bạn nhiều.
    Do mình mới lần đầu qua Nhật nên còn nhiều thứ không biết.

Các Chủ đề tương tự

1. ae giúp mình iphone 4 hàng softbank đã unlock bằng Sam
    Bởi trangduc138 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 02-13-2013, 07:51 AM
  2. [Help] ip 3gs ios 6.0.1 softbank unlock tắt nguồn ko co sóng
    Bởi trangdai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 01-15-2013, 03:51 PM
  3. IPhone lock hàng Softbank Nhật đã unlock được
    Bởi thehung90 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 25