Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

iphone 4 unlock bằng sam restore ios 6 thành cục gạch

mọi người đã ai restore iphone 4 lock unlock bằng sam chưa,em đã chuột bạch con của em,có lưu cả lockdown ,làm theo hướng dẫn jb terther theo các bước nhưng vẫn ko hackactive được,nhưng vào itools được để chép lockdown,nhưng iphone vẫn ko hackactive được và ko có sóng,a e iphone 4 unlock bằng sam đừg manh động

Bạn đưa về 5.1.1 đi, dùng FW custom nhé rồi copy lại lockdown

Hôm qua mình có đọc 1 bài của 1 bro thành công bằng cách update OTA (hoặc update = iTunes 10.7) chứ không restore thì lockdown vẫn hoạt động (có 1 vài anh em xác nhận). Bạn lại restore thì mất lockdown, copy lockdown vào thì lại vướng không hackactive (trước đây mình cũng bị như vây ở 5.1.1 khi xài redsnow, phải dùng snowbreeze mới hackactive được.
    Theo mình bạn cần active máy trước: nên tìm sim nhà mạng (hoặc mượn sim active hoặc TPSIM/Gevey S của 4S - riêng 2 sim này xin các bro cho ý kiến có dùng để active iphone 4 được không) để active máy xong, sau đó dùng lockdown vẫn OK.
    Về việc quay lại 5.1.1 bằng custome FW, tôi chỉ thắc mắc là 5.1.1 có chấp nhận bb 4.12.02 của iOS6 không. Mấy hôm trước ngày 21/9 còn quay về được 4.12.01 chứ đến hôm nay thì bb chết ở 4.12.02 rồi

Trích dẫn Gửi bởi khanh1111989
    mọi người đã ai restore iphone 4 lock unlock bằng sam chưa,em đã chuột bạch con của em,có lưu cả lockdown ,làm theo hướng dẫn jb terther theo các bước nhưng vẫn ko hackactive được,nhưng vào itools được để chép lockdown,nhưng iphone vẫn ko hackactive được và ko có sóng,a e iphone 4 unlock bằng sam đừg manh động
    Mua code lên qte thôi bạn à . Bạn có thể call mình , mình sẽ tư vấn cho bạn . Thân chào bạn .

xin thông báo với a e 1 tin vui là iphone 4 lock unlock bằng sam restore fw gốc ios 6 bt,sau khi máy đòi active thì ta thực hiện jb tether bằng resnow nhé,rồi chép lock down sim theo đường dẫn var/root/library/lockdown của sim đã unlock bằng sam thì máy sẽ active bình thường như máy world nhé,a e cứ restore vô tư,mình đã lên bình thường

đúng rồi,trước lên 5.1.1 cũng thế mà bạn.Tại lúc nãy bạn hackactive thì nó có lockdown của hack,làm sao có sóng đc,ko hackactive mà cai xong jb rồi cop vào theo đường dẫn đó.Có sóng liền. Bài này delete đi mới đúng vì chủ thớt chưa hiểu rõ cách làm.

Trích dẫn Gửi bởi vuvancanhevn
    đúng rồi,trước lên 5.1.1 cũng thế mà bạn.Tại lúc nãy bạn hackactive thì nó có lockdown của hack,làm sao có sóng đc,ko hackactive mà cai xong jb rồi cop vào theo đường dẫn đó.Có sóng liền. Bài này delete đi mới đúng vì chủ thớt chưa hiểu rõ cách làm.
    update thì không nói,nhưng ở đây mấy người đã restore hay chỉ update qua ota

Trích dẫn Gửi bởi anti-apple
    Mua code lên qte thôi bạn à . Bạn có thể call mình , mình sẽ tư vấn cho bạn . Thân chào bạn .
    code iphone 4 pháp khoảng bao nhiêu rẻ thì mình cũng unlock không thì để vậy dung tạm

Trích dẫn Gửi bởi bomduc
    code iphone 4 pháp khoảng bao nhiêu rẻ thì mình cũng unlock không thì để vậy dung tạm
    nhà mạng nào,của mình sfr thấy mấy bác bảo tầm 2tr

Trích dẫn Gửi bởi khanh1111989
    nhà mạng nào,của mình sfr thấy mấy bác bảo tầm 2tr
    OMG 2tr cơ à hic; thế thôi cứ để dùng vậy; chỉ mắc mỗi cái lỗi 1 vạch sóng với cài ứng dụng từ cydia lại phải mồi cũng chả mấy khi để hết pin

Các Chủ đề tương tự

1. Giúp mình restore ip4 unlock sam của mình với.
    Bởi thientuan79 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-17-2013, 03:08 AM
  2. Iphone 5 mua code unlock - restore FW bị dính lỗi 3194
    Bởi hienpq trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-15-2013, 04:10 AM
  3. Iphone 4att đã unlock code, itune báo đã unlock nhưng không có sống
    Bởi vateyestorm92 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 01-01-2013, 12:57 AM
  4. Restore iPhone Unlock bằng phần cứng