Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 7 của 7

HELP - iPhone 3Gs fw 5.0.1 chụp ảnh không lưu được

Tình hình là cây 3Gs của em bị lỗi là chụp ảnh xong không lưu được vào photo.app
    Khi chụp xong vẫn thấy bức ảnh nhảy vào, bấm vào xem ảnh luôn từ camera.app thì nó cứ chạy cái chữ Saving photo mãi.
    Lướt qua thấy mấy bác bảo set quyền 755 cho folder DCIM trong var/mobile/Media thì nó thoát dc đoạn Saving photo nhưng vào trong photo.app vẫn không có

Bác nào bít giúp e với. E ngại nhất là Restore lại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

À, em đoán nguyên nhân bị là do e xóa mấy photo e add bằng iTools vì chẳng hiểu sao trước add bình thường nhưng lần ấy add nó lại cứ mờ tịt, vì nhiều nên xóa = iTools chứ ko xóa = photo.app trên iPhone. Bây h thì em nó thế này đây.
    Huhuhuhuhu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pp

Trích dẫn Gửi bởi nofear199x
    Tình hình là cây 3Gs của em bị lỗi là chụp ảnh xong không lưu được vào photo.app
    Khi chụp xong vẫn thấy bức ảnh nhảy vào, bấm vào xem ảnh luôn từ camera.app thì nó cứ chạy cái chữ Saving photo mãi.
    Lướt qua thấy mấy bác bảo set quyền 755 cho folder DCIM trong var/mobile/Media thì nó thoát dc đoạn Saving photo nhưng vào trong photo.app vẫn không có

Bác nào bít giúp e với. E ngại nhất là Restore lại [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

À, em đoán nguyên nhân bị là do e xóa mấy photo e add bằng iTools vì chẳng hiểu sao trước add bình thường nhưng lần ấy add nó lại cứ mờ tịt, vì nhiều nên xóa = iTools chứ ko xóa = photo.app trên iPhone. Bây h thì em nó thế này đây.
    Huhuhuhuhu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](
    Thực hiện đồng bộ lại từ đầu các hình ảnh, quản lý Folder sao lưu hình ảnh của itools riêng biệt, có xóa hình thì bạn xóa trong Folder chưa file backup của itools sau đó đồng bộ.
    - Bạn thử thao tác home+pw cho máy H-reset lại xem có thể khắc phục được không.
    - Từ lúc bạn post câu hỏi tới lúc bạn up bài thì bạn có dư thời gian để RS và cài lại tất cả các thứ của bạn rồi đó, tuy nhiên đây cũng là phương án cuối..

P/s: Không phải ai cũng có thú vui "tao nhã" (restore) giống mình cả !

Trích dẫn Gửi bởi hiphhh
    Thực hiện đồng bộ lại từ đầu các hình ảnh, quản lý Folder sao lưu hình ảnh của itools riêng biệt, có xóa hình thì bạn xóa trong Folder chưa file backup của itools sau đó đồng bộ.
    - Bạn thử thao tác home+pw cho máy H-reset lại xem có thể khắc phục được không.
    - Từ lúc bạn post câu hỏi tới lúc bạn up bài thì bạn có dư thời gian để RS và cài lại tất cả các thứ của bạn rồi đó, tuy nhiên đây cũng là phương án cuối..

P/s: Không phải ai cũng có thú vui "tao nhã" (restore) giống mình cả !
    Tình hình là đã làm lại ddc. Không hiểu sao luôn.
    Em đã set 777 cho folder DCIM, sau đó reboot, dính 1 cái mà cứ nghĩ là đường cùng. Đó là máy Respring liên tục, cứ lên Lockscreen là Respring ngay. Rình rập mãi mới tắt được nguồn. Đang down firm để restore lại. Ngứa tay bật nguồn lên, thấy ko bị respring nữa. Chụp đại cái ảnh thì thấy em nó đã khỏi bệnh. Thật là may mắn =))
    Thanks bác đã quan tâm. Cũng đang định sync lại nhưng mà lại khỏi rồi =))

các bác có thể nói rõ cho e biết đc k à....con của e cũng bị như bác

E cung bi zay

mình cũng bị, và cũng có dùng itools xóa ảnh ^^~ đơn giản mình chỉ cần tạo 1 album ảnh mới, up 1 số ảnh vào là xong, nó tự động lưu ảnh và có thể xem đc trong Camera Roll [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]