Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 30 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 299

Hướng dẫn Jailbreak fw 5.1.1 cho iPad 3, iPad 2 và iPhone 4S, iPhone 4 dễ dàng, 1 cú click

update 25/5: chú ý, 1 số máy nếu bị lỗi, restore lại sẽ hết​
    đã làm thành công 3 con iphone 4s fw 5.1.1​
    đã thành công 1 ipad 3 4g fw 5.1.1 at$t​
    đã thành công ipad 2 3g fw 5.1.1​
    danh sách các thiết bị có thể untethered jailbreak bằng Absinthe 2.0.4 cụ thể là:
    • iPhone 3Gs
    • iPhone 4
    • iPhone 4 CDMA
    • iPhone 4S
    • iPad 1
    • iPad 2 Wifi
    • iPad 2 GSM
    • iPad 2 CDMA
    • iPad 2 Wifi, R2
    • iPad 3 Wifi
    • iPad 3 Global
    • iPad 3 CDMA
    • iPod 3G
    • iPod 4G
    • AppleTV 2
    Download Absinthe 2.0.4:
    Link download:
    Cách 2: dùng <span style="font-family: 'verdana'"><span style="text-decoration: underline">redsn0w 0.9.14b2 (Windows — run in Administrator Mode)
    chạy redsnow đợi tí là xong
    Absinthe 0.4 (Win) : cái này dành cho fw 5.0.1</span></span>​
    Absinthe v0.4 (Win)
    The supported firmware versions will be:
    • iPhone4S: 5.0 (9A334), 5.0.1 (9A405) and the “other” 5.0.1 (9A406)
    • iPad2: 5.0.1 (9A405)

-Kết nối idevices của bạn vào máy tính, chờ nút jailbreak hiện lên, bạn có thể click jailbreak
    -Không được rút cáp cho tới khi jailbreak hoàn thành, và có thông báo recovery completed thì có thể rút cáp
    -Vào menu sẽ thấy icon Absinthe, click vào chờ chút xíu sẽ có cydia

Video Clip hướng dẫn:
    [/url]

+ hướng dẫn fix lỗi icons trắng cho iPhone 4S, iPad 2 sau khi jb
    Hiện nay, sau đợt phát hành thành công tool jailbreak untethered cho chip A5 vừa qua, đã xuất hiện một bộ phận lớn người dùng iPad 2 và iPhone 4S bị tình trạng icon trắng trên thiết bị của mình. Rất khó chịu, lỗi này lây sang cả những app mặc định của iOS như Safari, Music, .v.v.. respring thì hết nhưng lại xuất hiện trở lại chỉ sau một khoảng thời gian ngắn.
    Nhằm giải quyết triệt để vấn đề này, hôm nay Zippo sẽ giới thiệu đến các bạn 3 cách để khắc phục, để mang lại một màn hình homescreen thật tươi mới. Sau đây là các cách:

<span style="text-decoration: underline">Cách 1: Sử dụng SBSettings.</span>
    1- Cài đặt SBSettings.
    Các bạn vào Cydia cài đặt SBSettings trong source BigBoss.
    2- Vào SBSettings theo đường dẫn:
    ”SBSettings” -> “System Wide Options” -> “System Options” -> “Fix User Dir Permissions” ấn “Fix Me”.
    Thoát SBSettings và iDevice sẽ tự respring lại. Xong !

<span style="text-decoration: underline">Cách 2: Sử dụng iWipe Cache 1.0</span>
    1- Cài đặt iWipe Cache 1.0
    Các bạn vào Cydia cài đặt iWipe Cache trong source ModMyi.
    2- Tap vào biểu tượng icon iWipe Cache trên homescreen và sử dụng. Xong !

<span style="text-decoration: underline">Cách 3: Sử dụng iRetiner GUI 2.0</span>
    1- Cài đặt iRetiner GUI 2.0
    Các bạn vào Cydia cài đặt iRetiner GUI trong source BigBoss.
    2- Tap vào mục Fix white icons trong mục Options để sử dụng. Xong !

Hi vọng với 3 cách trên, tất cả các vấn đề của bạn với icons trắng sẽ hoàn toàn được giải quyết.
    Chia sẻ bởi Zippo1108.

Trích dẫn Gửi bởi levannam
    http://www.tinhte.vn/f163/hot-link-...-tren-nen-window-cho-iphone-4s-ipad2-1043730/
    các bạn làm theo link của 1 bác tinh tế post nha, m đã làm thành công iphone 4s, và ipad 2 3g, nhanh lắm, chẳng phải làm gì
    Ngoài lề 1 tí,bác cho mình hỏi tại sao con ipad 2 3G 5.0.1 của mình trình duyệt safari đôi khi hay tự tắt vậy bác.Mình restore fw lại vẫn bị.Kô bít có phải máy bị lỗi kô.Mình kô chạy ngầm nhìu ch.trình để thiếu ram nhé.Ngoài lỗi đó thì bản 5.0.1 quá tuyệt rồi.Tks bác

Àh ,mình jb bằng bản dành cho win có cần reset all setting này nọ không bác hay là cắm ipad vô phan lun [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi 4matxauxi
    Ngoài lề 1 tí,bác cho mình hỏi tại sao con ipad 2 3G 5.0.1 của mình trình duyệt safari đôi khi hay tự tắt vậy bác.Mình restore fw lại vẫn bị.Kô bít có phải máy bị lỗi kô.Mình kô chạy ngầm nhìu ch.trình để thiếu ram nhé.Ngoài lỗi đó thì bản 5.0.1 quá tuyệt rồi.Tks bác
    máy m cũng thế, toàn dùng dowload hd để lướt ko ak, dowload hd thì ko bị

Trích dẫn Gửi bởi levannam
    máy m cũng thế, toàn dùng dowload hd để lướt ko ak, dowload hd thì ko bị
    tks bác,làm mình tưởng máy có vấn đề [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

Àh ,mình jb bằng bản dành cho win có cần reset all setting này nọ không bác hay là cắm ipad vô phan lun [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi 4matxauxi
    tks bác,làm mình tưởng máy có vấn đề [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].

M ko Cần, m cắm vào chạy thui

máy mình củng bị Out safari hoài, hình như bản IOS 5.0.1 còn Bug, bản 4.3 mình sài hùi đó lúc mới mua cái Ipad, ngon lành cành đào, chạy ào ào. giờ lên bị lỗi Safari vậy tưởng máy mình bị, ai ngờ các bạn củng bị nữa ah ?

Em cũng làm thành công từ hôm qua rùi. Dùng absinthe này dễ hơn, bấm có mấy nút đợi chút là xong rùi. Các bác nào cài đc Absinthe vào máy rồi mà bấm vào ko thấy nó load về thành Cydia thì vào Setting, VPN -> On, restart lại là ok, sẽ có Cydia trên màn hình chính ngay. Hôm qua mình cũng loay hoay mãi mới đc. Chia sẽ tý kn cho các bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. JB này lâu lâu bị lỗi, restart lại cydia ko vào đc, jb lỗi. Các bác restart lại lần nữa lại đc. Nói chung lâu lâu phải restart lại 2-3 lần mới okie.

ipad 2 wifi của mình, JB xong chạy nhanh và smooth hơn xưa, cydia cái source quánh ầm ầm

Chỉ ko hiểu là người ta post bài rồi, bác post lại đã là ... nay còn post link thì chả hiểu post làm j

Trích dẫn Gửi bởi kevotam
    Chỉ ko hiểu là người ta post bài rồi, bác post lại đã là ... nay còn post link thì chả hiểu post làm j

Gọi là "show hàng" chú e ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Năm Mới nhiều thành công mới nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Thời gian chính xác phát hành Jailbreak 6.1 iPhone 5-iPad 4-iPad mini
    Bởi duongthidiu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 07:15 PM
  2. Tin HOT Sắp có Jailbreak iPhone 5-iPad 4 mini
    Bởi kd2lehoang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 01-28-2013, 06:00 AM
  3. Hướng dẫn Jailbreak iOS 5.1 semi-untethered iPhone 4, 3GS, iPad 1...
    Bởi xenangvietnhat trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 172
    Bài viết cuối: 01-18-2013, 04:16 PM
  4. Cảnh báo iPhone 5, iPad mini muốn có Jailbreak không nên update iOS 6.0.2
    Bởi baby11 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 12-20-2012, 07:04 PM
  5. Đã có Jailbreak tether iOS 5.1 cho iPhone 4/3GS, iPod Touch, iPad 1
    Bởi nganviettrung trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 509
    Bài viết cuối: 12-14-2012, 02:48 PM