Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 9 của 9

Giúp mình 3Gs old bootrom 6.0.1 muốn về 5.1.1

cho mình hỏi, máy mình 3Gs old bootrom(tuần 29/2009) 6.0.1 muốn về trực tiếp 5.1.1 mà ko có shsh 5.1.1 có được không,vì trước kia máy mình ko có shsh trên cydia và hiện nay mình dump cũng bị báo lỗi, mình nghe nói dùng tiny umbrella start server TSS lên rồi RS bình thường mà vẫn bị lỗi 3194, trước đây khi chưa mua code lên word thì RS bình thường, nhưng từ khi lên word thì phải RS về iOS 4 rồi mới lên 5.1.1 được, thanks !

Old thì k cần shsh bạn nhé.dùng snowbreeze 2.9.7 build fwc rồi dùng itunes restore fwc đó ok

mình đã làm nhưng bị báo lỗi 3194, có 1 điều mình ko hiểu là trước và sau khi lên world thì khác nhau chỗ nào mà trước kia mình RS thì ko sao, nhưng bây giờ thì báo lỗi...

Đang ở
    QUẦN ÁO SỈ LẺ GIÁ RẺ NHẤT LÀ NGUỒN CUNG CẤP QUẦN ÁO HOTGIRL. ~* Xưởng may tr
    Trích dẫn Gửi bởi hung_tooth
    Old thì k cần shsh bạn nhé.dùng snowbreeze 2.9.7 build fwc rồi dùng itunes restore fwc đó ok
    Bác này nói chuẩn nè, mà còn thiếu khi tạo FW custom xong đưa máy về DFU rồi Shift+Restore đến FW mình vừa tạo

như mình đã nói là mình đã làm đúng như 2 bạn nói nhiều lần nhưng vẫn ko báo lỗi 3194, ko biết có liên quan đến file hosts ko nữa...

bạn đã sửa file hosts chưa? vì 5.x.x apple đã đóng.

Trích dẫn Gửi bởi obxrose
    như mình đã nói là mình đã làm đúng như 2 bạn nói nhiều lần nhưng vẫn ko báo lỗi 3194, ko biết có liên quan đến file hosts ko nữa...
    nếu đã build cfw mà có nhúng shsh thì ko thể lỗi 3194 nhé, còn nếu máy old thì lại càng ko thể dính. bạn cần coi lại cfw có chuẩn chưa và nên là tự build nhé, dùng mấy bản trên mạng thì phải coi kĩ thông tin cho phù hợp chứ ko phải bản nào cũng xài được đâu.
    bạn thử rs bằng reds xem có ổn ko?
    vẫn ko được thì mai pm yh mình sẽ xử lý cho
    p/s: đã đọc kĩ lại bài của bạn, khi rs với cfw bạn ko được mở tiny lên chạy tss sever nhé và ip phải đưa về dfu đặc biệt bằng ireb.
    cẩn thận hơn thì tắt hết anti-virus, tường lửa đi luôn

thanks các bạn đã giúp mình nhiều nha [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] cuối cùng thì mình đã làm được theo cách của các bạn, ko hiểu vì sao trước đây mình cũng làm y hệt nhưng lại gặp lỗi nữa...

Trích dẫn Gửi bởi obxrose
    thanks các bạn đã giúp mình nhiều nha [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] cuối cùng thì mình đã làm được theo cách của các bạn, ko hiểu vì sao trước đây mình cũng làm y hệt nhưng lại gặp lỗi nữa...
    văn hoá diễn đàn thì: tks = thích/like [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. Nâng fw cho ip 3gs world new bootrom ko SHSH
    Bởi dungdv trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-17-2013, 02:07 AM
  2. Trả lời: 69
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 03:14 AM
  3. xin FW custom 4.3.3 cho 3GS new bootrom
    Bởi nhahangbichcau trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 01-04-2013, 04:09 AM
  4. Cho hỏi cách nhận biết Bootrom cho 3GS