Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Iphone 3gs quái lạ nên ko dám làm bậy !!!!!!!!!!!

CHào anh em , anh em cho mình hỏi :

Mình có con 3gs hàng ZP , lúc trước FW 5.0.1 baben 6.15 có sóng dùng bình thường ( hồi đó mình thấy lạ vì ZP quốc tế thì sao phải nâng baben 6.15 làm gì .

đến bây giờ mình nhìn chữ ZP và chắc chắn là 100% hàng quốc tế nên mình Up lên 6.0.1 thì màn hình báo không vào dc bên trong, không active được . HIHI

thế là mình làm các bước như máy lock có hướng dẫn trên mạng và vào đc bên trong rồi nhưng không có sóng !!!!!!!!!!

giờ mình phải làm sao : ai chỉ cho mình hướng với mình sẽ lọ mọ và không làm phiền nhiều đến anh em HI HI ....

Thank anh em vô cùng !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

câu hỏi phụ : máy i phone 3gs quốc tế mà up date baben ipad 6.15 thì có bị sao không !!! hay là up lên rồi unlock như bình thường hoặc up lên rồi sẽ bị như mình , máy không có sóng )

bác jailbreck rồi vào cydia cài ultrasn0w nhé

Đang ở
    TP HCM
    Trích dẫn Gửi bởi ducthanhdbp
    bác jailbreck rồi vào cydia cài ultrasn0w nhé
    mình cài rồi nhưng không có sóng, mà máy mình máy ZP quốc tế thì cần gì phải cài HO HO HO HO

Đang ở
    0902585154
    Trích dẫn Gửi bởi tuanngoc2911
    mình cài rồi nhưng không có sóng, mà máy mình máy ZP quốc tế thì cần gì phải cài HO HO HO HO
    Bạn restore xong bật itunes lên với máy world sẽ có sóng.k có thì bạn hạ BB xuống restore lại để lấy bB gốc xem sao

may qquooc tê khi cam sjm vao no da active rôi nhé chỉ cắm vao itune để no ch vào màn hinh screen vay ma bác nói là k co sog k vao dc screen thi quôc tế co máy nao nhu thế k? bác noi thế bon em moi nghi no chua fai quoc tế

xóa ultrasn0w trong máy đi -> add source http://repo.iparelhos.com/ -> cài Ultrasn0w Fixer For 6.x -> xong cài ultrasn0w lại

p/s: phải cài ultrasn0w fixer trước rồi mới cài ultrasn0w 1.2.7 sau thì mới có sóng làm ngược lại sẽ bị no service. nên mới nói bạn xóa ultrasn0w cũ trong máy đi trước là như vậy

Bạn jb chọn install ipad bb nữa thì mới có sóng vì máy của bạn đã up ipad bb 6.15 rồi. Lúc nào lên sóng rồi thì bạn dùng redsnow 0.9.14b2 để hạ ipad bb 6.15 xuống bb 5.13.04 nữa là được, hạ bb xong bạn vào cydia xóa untrasnow đi rồi lại dùng rednow chọn deactive nữa là biết ngay lock hay world.

Máy quốc tế thì hạ bb 5. 13 là có sóng

Máy quốc tế thì hạ BB xuống 5.13 rồi up FW gốc 6.0.1 là tự có sóng luôn nhé chủ thớt ơi

Trích dẫn Gửi bởi dangcoi2909
    Máy quốc tế thì hạ BB xuống 5.13 rồi up FW gốc 6.0.1 là tự có sóng luôn nhé chủ thớt ơi
    nhưng lên ios 6 là jb tether thôi trừ những máy old botrom