Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Đang ở
    Hà Nội
    ko dc nhe bạn, lên 5.1.1 luôn đi nếu có shsh, ko có thì chịu, chờ jailbreak ió 6.09 luôn, ko thì lên w đi mà xài

Thanks bạn, vậy là tiêu mình rồi, chỉ có shsh 5.1 dump bằng redsn0w, hiện giờ restore xong em nó báo 'No service'. các bạn chỉ mình cách fix với nhé.

Trích dẫn Gửi bởi hai_kt
    Thanks bạn, vậy là tiêu mình rồi, chỉ có shsh 5.1 dump bằng redsn0w, hiện giờ restore xong em nó báo 'No service'. các bạn chỉ mình cách fix với nhé.
    Máy bạn máy lock à ?

Hồi trước mình mua của Viettel, bản world, không hiểu sao restore lại chính bản 5.1 lại bị no service, ko thể active qua itune, kiểm tra trên iphoneox.com thấy báo locked.

Trích dẫn Gửi bởi hai_kt
    Hồi trước mình mua của Viettel, bản world, không hiểu sao restore lại chính bản 5.1 lại bị no service, ko thể active qua itune, kiểm tra trên iphoneox.com thấy báo locked.
    Máy lock viettel thì bạn lắp sim viettel vào là được mà.

Trích dẫn Gửi bởi hai_kt
    Bạn rs lại fw gốc hay cfw? nếu máy viettel thì hoặc rs fw gốc hoặc là cfw ko hack active nhé.
    với lại fw 5.1 chỉ jbt thui nên sau khi jb xong bạn cần tắt máy và jboot lần nữa thì mới xài được bt

Trích dẫn Gửi bởi quyenlan1605
    Máy lock viettel thì bạn lắp sim viettel vào là được mà.

Trích dẫn Gửi bởi nas_nguyen
    Bạn rs lại fw gốc hay cfw? nếu máy viettel thì hoặc rs fw gốc hoặc là cfw ko hack active nhé.
    với lại fw 5.1 chỉ jbt thui nên sau khi jb xong bạn cần tắt máy và jboot lần nữa thì mới xài được bt
    Cảm ơn 2 bạn nhiều, mình xin báo cáo lại như sau:
    Mình dùng custom FW 5.1(dùng redsn0w tạo FW không nâng bb, sau đó add shsh 5.1 vào, không hackactive)
    Sau khi thử 2 sim mobile, 1 sim vina, 1 sim viettel (cả 4 sim chưa đăng ký 3G), kết quả no service. Thử tiếp 2 sim viettel khác nữa (có 3G), thì lại có sóng, Thử lại lần nữa, các sim ko 3G thì ko có sóng, 2 sim có 3G, lên sóng bình thường.
    Thật cũng không biết là do nguyên nhân gì, chẳng lẽ do 3G (mình nghĩ vậy do IP của mình hư wifi khi bị thấm nước -> no wi-fi trong Settings, có lẽ liên qua đến điểm này nên sim nào có 3G mới active được chăng). Bạn nào phán đoán được nguyên nhân xin được chỉ giáo. Cảm ơn các bạn nhiều.

Trích dẫn Gửi bởi hai_kt
    Cảm ơn 2 bạn nhiều, mình xin báo cáo lại như sau:
    Mình dùng custom FW 5.1(dùng redsn0w tạo FW không nâng bb, sau đó add shsh 5.1 vào, không hackactive)
    Sau khi thử 2 sim mobile, 1 sim vina, 1 sim viettel (cả 4 sim chưa đăng ký 3G), kết quả no service. Thử tiếp 2 sim viettel khác nữa (có 3G), thì lại có sóng, Thử lại lần nữa, các sim ko 3G thì ko có sóng, 2 sim có 3G, lên sóng bình thường.
    Thật cũng không biết là do nguyên nhân gì, chẳng lẽ do 3G (mình nghĩ vậy do IP của mình hư wifi khi bị thấm nước -> no wi-fi trong Settings, có lẽ liên qua đến điểm này nên sim nào có 3G mới active được chăng). Bạn nào phán đoán được nguyên nhân xin được chỉ giáo. Cảm ơn các bạn nhiều.
    vẫn ko rỏ máy bạn lock viettel hay w?
    nếu lock viettel thì việc ko nhận sim các mạng khác là bt, còn sim viettel ko biết là có cơ chế hạn chế mạng ko (chỉ sim đăng kí 3g mới nhận sóng 3g???- mình xài mobi thì ko thấy tình trạng này)
    mặc định sau khi rs thì ip sẽ auto mở 3g nên bạn thử off 3g coi cái sim ko đăng kí 3g kia có nhận sóng ko nhé, trước đây mình đã gặp trường hợp rs xong unlock rùi nhưng ko nhận sóng và khi tắt 3g đi thì lại ok - full sóng, sau đó rs lại mới hết???

máy lock VT, cắm sim VT vào là lanê sóng, active dc rồi, còn vụ ko bật 3G mà mật sóng thì do máy bạn bị lỗi sóng yếu và khu vực của bạn sóng ko ổn định [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Các Chủ đề tương tự

1. IOS 6,1 untethered jailbreak,unlock utlrasnow iPhone 3GS (Old Bootrom)
    Bởi marktines trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 40
    Bài viết cuối: 02-09-2013, 11:38 PM
  2. Jailbreak Untethered iOS 6.1 iphone 4 bị lỗi :((
    Bởi ngomap trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 04:23 PM
  3. iphone 4 cần giúp jailbreak 4.3.3 untethered
    Bởi MinhViet06 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 12-20-2012, 06:23 PM
  4. Đang dùng ipad2 wifi 9b176 firmware 5.1, xin hỏi cách jailbreak, hoặc up lên 5.1.1
    Bởi nguoidepvaxe trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-09-2012, 05:29 PM
  5. Mở khóa và jailbreak 4/4S/3GS iPhone iOS 6 Untethered Với SafeRa1n V 0,2
    Bởi sttm2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 09-29-2012, 08:05 AM