Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Giúp đỡ ipad 1 3G 64gb không lên màn hình dù itunes đã nhận ra ipad

Chào mọi người, e cũng đã search trên mạng mấy ngày nay rồi không được thì mới lập topic này, mọi người cố gắng giúp e với...

Chuyện là thế này, e có còn ipad1 dùng đến nay là hơn 1 năm r, chả hiểu sao hôm trước hứng chí, thấy cái fw 3.2 đang dùng cùi quá, nên up fw. Vì search thấy mọi người bảo 5.0.1 vẫn lỗi và hao pin, e quyết định up lên 4.3.3. Mọi chuyện trở nên xấu đi từ đây...

Vấn đề là không hiểu sao mạng nhà e dạo này connect vào apple server rất chập chờn, 90% là không được,thi thoảng thì lại được nhưng r tịt ngay, e quyết định down custom fw về. Thế là e down đc 2 bản, 1 là bản 4.3.3 gốc và 1 là bản custom của sn0wbrezze. E update bằng lap không được , toàn dính 3194 và 2005 ,nên chuyển qua PC up, trình tự như sau:

- Bật TU lên cơ mà không lưu được shsh vì đã bị khóa, lúc này chưa biết đến ifaith , biết thì quá muộn.
    - Chạy Tss server, đưa máy về DFU mode, cắm vào itunes,load fw 4.3.3 gốc, vui sướng vì nó load bình thường....

CUối cùng, khi update xong thì máy...đen xì, kẹt luôn ở DFU =.= Em hoảng quá liền up custom 4.3.3 thì vẫn tiếp tục đen xì thế, không làm sao thoát DFU được.

Sau đấy, e chạy ifaith thì nó có lên hình, tuy nhiên không có shsh bloobs nên máy lại bị tắt.
    Em liền chạy fix recovery 4.3, máy có load và lại kẹt ở DFU.
    Lần cuối cùng, e tiến hành jb với redsn0w 09.9.rc18 rồi bootetherd, máy lên. Vui mừng không siết e liền đưa ra 1 quyết định ngu dại...update lên 5.0.1 và điều kinh hoàng đã xảy ra...

Máy tiếp tục kẹt ở DFU, lần này dù e có làm lại đúng 3 bước trên, chạy ifaith, chạy fix recovery rồi boot tetherd thì nó cũng lên, itunes báo nhận ra ipad ở chế độ bình thường nhưng màn đen xì....h làm thế nào cũng không lên dù itunes đã nhận ra ipad...

Các bác cho e hỏi chạy fw có bị cháy màn hình không? bâyh có cách j không ạ? Em đang định downgrade về 4.2.1 nhưng k có shsh có làm sao không?

Các bác giúp e với =.=

Cuối cùng thì cũng lên, cách làm của e như sau:

- Copy hết tất cả file host ra khỏi folder etc.
    - Tắt hết chương trình diệt virus
    - Copy file fw vào folder ipad software updater
    - restore

Ban đầu nó đen thui 1 khối, trong thời gian restore cũng đen thui, e sợ gần chết, kiểu này cháy cable r =)) Cuối cùng thì itunes báo restore xong là cũng là lúc quả táo hiện hình. Hú hồn hú vía.

Cảm ơn các bác đã đọc ạ, mong là topic này sẽ giúp ích được cho những người bị như e [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Kinh nghiệm xương và máu cho bác.
    Từ khi e biết đến tinhte.vn là lúc e thấy cưng con ipad 2 4.3.3 và thận trọng hơn khi connect vơi itune, hiểu biết thêm về ios và tránh rất nhiều trường hợp như các bác lập topic CẦU CỨU. Ko táy máy là ko có chuyện ^^!

Trích dẫn Gửi bởi papichloe
    Kinh nghiệm xương và máu cho bác.
    Từ khi e biết đến tinhte.vn là lúc e thấy cưng con ipad 2 4.3.3 và thận trọng hơn khi connect vơi itune, hiểu biết thêm về ios và tránh rất nhiều trường hợp như các bác lập topic CẦU CỨU. Ko táy máy là ko có chuyện ^^!
    e CẦU CỨU nhưng r TỰ CỨU bác ạh, dù đau tim thật nhưng mỗi lần làm xong hay chữa đc lỗi j đấy e thấy vui lắm, e k thích sống mà ôm khư khư cái ipad như báu vật, k vọc + nghịch thì thà e mua...iped còn hơn chứ ipad làm j

Trích dẫn Gửi bởi ban3b
    Cuối cùng thì cũng lên, cách làm của e như sau:

- Copy hết tất cả file host ra khỏi folder etc.
    - Tắt hết chương trình diệt virus
    - Copy file fw vào folder ipad software updater
    - restore

Ban đầu nó đen thui 1 khối, trong thời gian restore cũng đen thui, e sợ gần chết, kiểu này cháy cable r =)) Cuối cùng thì itunes báo restore xong là cũng là lúc quả táo hiện hình. Hú hồn hú vía.

Cảm ơn các bác đã đọc ạ, mong là topic này sẽ giúp ích được cho những người bị như e [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    nghịch nhiều mới có kinh nghiệm bác ak, chứ ko dám làm, sợ hư, chẳng có kinh nghiệm đâu

chưa đau tim bằng hồi dùng iphone 2G 1.1.4 lên 2.0 đâu bạn ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

kinh nghiệm là thế này, bạn chỉ có thể lên đc fw cao nhất 5.0.1 chứ ko lên đc fw cao vừa nữa 4.3.3

dùng 5.0.1 ko hao pin lắm đâu, 2 ngày là đủ, dù ko = 1 tuần như trc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] cơ bản vì nhồi càng nhiều tính năng thì càng tốn pin thôi

rs lên fw cao hơn thì cứ cắm vào mt rồi shift+restore là xong, ko phải lằng nhằng

yên tâm là đồ apple phần cứng rất bền, chỉ lỗi phần mềm thôi, đơn giản như đoan rổ bạn ạ

chủ thớt ơi, tình hình là mình có 1 con ipad new phiên bản 5.1chua JB cũng bị tình trang tương tư như của bác, cụ thể như sau:
    Em có tải 1 vài game free về chơi nhưng được 1 thời gian thì màn hình tắt ngúm không sáng đèn, restart cũng không được.
    Em đã đưa về DFU để restore về phiên bản 5.1 thì sau khi restore xong không thể kết nối với itune được nữa, màn hình vẫn tối thui không cách nào khởi động được
    Máy em mua bên Uc xách về VN, khả năng đổi lại là rất khó.
    Bác có thể cho nick yahoo để tiện trao đổi thêm không ?

Trích dẫn Gửi bởi duongquminh
    chủ thớt ơi, tình hình là mình có 1 con ipad new phiên bản 5.1chua JB cũng bị tình trang tương tư như của bác, cụ thể như sau:
    Em có tải 1 vài game free về chơi nhưng được 1 thời gian thì màn hình tắt ngúm không sáng đèn, restart cũng không được.
    Em đã đưa về DFU để restore về phiên bản 5.1 thì sau khi restore xong không thể kết nối với itune được nữa, màn hình vẫn tối thui không cách nào khởi động được
    Máy em mua bên Uc xách về VN, khả năng đổi lại là rất khó.
    Bác có thể cho nick yahoo để tiện trao đổi thêm không ?
    bạn lên www.apple.com tìm store của apple tại việt nam rồi ra đó kêu ng ta bảo hành cho. bảo hành toàn cầu mà

sáng nay mới gọi cho iCenter ở 142A Vo Thi Sáu thì họ nói có thể bảo hành. Để chút em đem ra đó xem bị gì . Hy vong đổi được cái khác. Máy mới mua xài chưa được 1 tháng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mình cũng đã từng bị như chủ thớt nhưng may mắn cặm cụi làm 1 hồi thì lên đc màn hình. Từ đó tởn tới giờ sợ 1 là nang lên firmware mới nhất 2 là để hiện tại sài, hết dám đủ...

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 02-17-2013, 04:35 PM
  2. Thời gian chính xác phát hành Jailbreak 6.1 iPhone 5-iPad 4-iPad mini
    Bởi duongthidiu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 07:15 PM
  3. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-20-2013, 08:53 PM
  4. Help! ipad 3 itunes lỗi không thể kết nối
    Bởi mschip trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4