Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Iphone 3gs World restore xong vẫn mất sóng... :(

Mình đang nhận con 3gs bản quốc tế mua ở Viettel,lúc đầu đang dùng bình thường ở fw 4.1 ngứa tay nâng lên 4.2 thì bị mất sóng,rs đi rs lại cả chục lần,mang cả sang máy tính khác,thay thử khay sim...các kiểu mà vẫn ko được,nó vẫn active để vào trong, bắt đầu searching rồi no service luôn,ko hiểu nổi >"<

Các cao thủ vào cứu giúp,trường hợp này là lần thứ 2 rùi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]( Chẳng nhẽ lại trả về cho khách [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

úi a việt =)) con ip này ko giữ shsh của 4.1 à a [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nếu giữ thì cho về 4.1 . còn ko thì thử bản custom xem có khác được ko T.T

có thể bạn dùng sim nhà mạng khác với Viettel, bạn thử cho sim viettel vào xem có sóng ko?nếu có thì máy của bạn chưa được active sang World để dùng sim khác, còn ko thi mang lai viettel nó kiểm tra.

Trích dẫn Gửi bởi dragonvn06
    có thể bạn dùng sim nhà mạng khác với Viettel, bạn thử cho sim viettel vào xem có sóng ko?nếu có thì máy của bạn chưa được active sang World để dùng sim khác, còn ko thi mang lai viettel nó kiểm tra.
    Máy đã mua code dùng cho 3 nhà mạng,và mình đã thử 4 sim gsm của viet nam,chỉ có sim sfone là chưa thử [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

---------- Post added at 11:11 AM ---------- Previous post was at 11:11 AM ----------

Trích dẫn Gửi bởi mr.ruanda274
    úi a việt =)) con ip này ko giữ shsh của 4.1 à a [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] nếu giữ thì cho về 4.1 . còn ko thì thử bản custom xem có khác được ko T.T
    hehe,a thử custom 4.2 cũng ko đc T__T

bạn mang qua viettel mà bảo hành đi,nó hỏi phiếu bảo hành thì nói để đâu mất rồi,(biết đâu được đổi máy mới). :mstickle:

Bảo hành người ta cũng làm như mình thôi,cùng là thợ mà chịu bó tay sao huhu

Đang ở
    Cần Thơ
    chắc bác đem phiểu qua bảo hành lại đi... ^^ Hy vọng máy bác thấy được mặt trời ...

1. Đảm bảo bạn restore fw gốc
    2. Nếu No service thì do chip SKYWORKS POWER (gợi ý thui, Not sure)

Hic chẳng lẽ đụng phần cứng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Restore tiếp fw 4.2.1 gốc xem sóng sánh ổn định ko . còn nếu vẫn bị vậy thì nên đem bảo hành , có thể bộ thu sóng có vấn đề rồi bạn à .

Các Chủ đề tương tự

1. Iphone 4 world restore 6.1
    Bởi thanthien286 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 11:54 PM
  2. [HELP] iPhone 4 Restore xong khởi động lại không lên
    Bởi nguyentuanthanhtsavietnam trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 12-31-2012, 07:22 PM
  3. Restore từ FW IOS 6 xuống FW IOS 5.1.1 cho iphone 4S World
    Bởi haiduong2511tmv trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 36