Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

cầu cứu em 3gs bản word

tình hình là em mới lấy 1 con 3gs về, do trước khi mua thiếu kinh nghiệm nên em ko kiểm tra máy kĩ, thấy chạy được là múc. đến khi về tình tình hình máy như sau:
    máy chay ios 6.0.0
    có cydia nhưng ko thể vào nổi tất cả các ứng dụng đều ko chạy được trừ những ứng dũng cốt lõi của máy.
    em ngáo ngơ thế nào xóa mất mẹ cái cydia đi mất, thứ 2 là khi đó máy ko có 3g nên em ko vào mạng được, cắm vào máy thấy thằng iturn nó bảo là up lên 6.0.1 em ok up lên luôn, sau đó các ứng dụng chạy ngon lành lại, và máy thì lại có 3g với cài ứng dụng bằng app bình thường, nhưng em chay thấy máy chậm lắm, có vẻ cảm nhận không tương thích với cái bản 6.0.1 em liền mang ra quán bảo nhờ hạ xuống bản 4.3 đến 5.1.1 nhưng các bác thợ nói là chỉ hạ xuống 4.1 được thôi, em hỏi từ 4.1 nâng lên 4.3 hoặc 5.1.1 được ko? thì bác ấy nói thằng táo nó đang khóa không nâng lên được. em hơi hốt vì nếu 4.1 thì dùng face ko được nên thôi, về mày mò đọc khắp các diễn đàn, tải về bao nhiêu là phần mềm nhưng rốt cục cũng ko thể có cách nào khôi phục lại cái cydia hoặc hạ nó xuống. bác nào có cao kiến thì giúp em, em sẽ mang máy tận nơi tiện thể học hỏi luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    thông số máy em như sau
    phiên bản: 6.0.1
    seri: 85050A4KEDG
    C..trinh modem: 05.16.07
    kiểu máy: MC640LL
    chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm
    yahoo: leo.datphan

bạn vào cydia kiểm tra xem có SHSH nào không nhé bạn

bạn vào đây tải tiny về http://thefirmwareumbrella.blogspot.com/ lưu dc shsh nào rồi tính tiếp

bạn kiểm tra xem có sh của fw 4.x or 5.x nào ngoài 4.1 ko? nếu có thì có thể rs về được còn nếu không thì rs lại fw mới nhất 6.0.1. lên 6.0.1 muốn jb thì bắt buộc những lần khởi động máy phải justboot nếu không sẽ bị tình trạng bạn gặp phải như trên: vào cái j cũng bị đẩy ra. máy bạn world nên ko justboot khởi động còn lên được, chứ lock thì ko có sóng+vào cái là ăn táo ngay.

shinewings : theo bạn kể thì tình hình như sau:
    1. lúc mua máy chạy 6.0 có cydia do bạn nghịch nên mất cydia và sau đó lại up lên 6.0.1 luôn nên máy bạn bi h là chạy fw 6.0.1 zin (gốc) rùi nhé.
    2. muốn có cydia cần dùng reds 0.9.15b3 cùng với fw gốc 6.0 để jb fw 6.0.1 đang chạy nhé, nhớ là jb xong thì đợi máy lên lại bt sẽ cần phải tắt máy và jboot phát nữa thì mới có cydia nha.
    3. nếu ko có shsh thì ko hạ được 5.x đâu vì mấy ông thợ đã bảo là ko có shsh rùi nhé, đừng cố làm j.

Trích dẫn Gửi bởi nas_nguyen
    shinewings : theo bạn kể thì tình hình như sau:
    1. lúc mua máy chạy 6.0 có cydia do bạn nghịch nên mất cydia và sau đó lại up lên 6.0.1 luôn nên máy bạn bi h là chạy fw 6.0.1 zin (gốc) rùi nhé.
    2. muốn có cydia cần dùng reds 0.9.15b3 cùng với fw gốc 6.0 để jb fw 6.0.1 đang chạy nhé, nhớ là jb xong thì đợi máy lên lại bt sẽ cần phải tắt máy và jboot phát nữa thì mới có cydia nha.
    3. nếu ko có shsh thì ko hạ được 5.x đâu vì mấy ông thợ đã bảo là ko có shsh rùi nhé, đừng cố làm j.
    Chính xác rồi nè! Có vẻ không đc ưu ái cho 3gs, nhưng 6.1beta thì ổ hơn. Hy vọng 6.1 chính thức vẫn hỗ trợ tốt 3gs và lúc đó có tool JBU!

Trích dẫn Gửi bởi shinewings
    tình hình là em mới lấy 1 con 3gs về, do trước khi mua thiếu kinh nghiệm nên em ko kiểm tra máy kĩ, thấy chạy được là múc. đến khi về tình tình hình máy như sau:
    máy chay ios 6.0.0
    có cydia nhưng ko thể vào nổi tất cả các ứng dụng đều ko chạy được trừ những ứng dũng cốt lõi của máy.
    em ngáo ngơ thế nào xóa mất mẹ cái cydia đi mất, thứ 2 là khi đó máy ko có 3g nên em ko vào mạng được, cắm vào máy thấy thằng iturn nó bảo là up lên 6.0.1 em ok up lên luôn, sau đó các ứng dụng chạy ngon lành lại, và máy thì lại có 3g với cài ứng dụng bằng app bình thường, nhưng em chay thấy máy chậm lắm, có vẻ cảm nhận không tương thích với cái bản 6.0.1 em liền mang ra quán bảo nhờ hạ xuống bản 4.3 đến 5.1.1 nhưng các bác thợ nói là chỉ hạ xuống 4.1 được thôi, em hỏi từ 4.1 nâng lên 4.3 hoặc 5.1.1 được ko? thì bác ấy nói thằng táo nó đang khóa không nâng lên được. em hơi hốt vì nếu 4.1 thì dùng face ko được nên thôi, về mày mò đọc khắp các diễn đàn, tải về bao nhiêu là phần mềm nhưng rốt cục cũng ko thể có cách nào khôi phục lại cái cydia hoặc hạ nó xuống. bác nào có cao kiến thì giúp em, em sẽ mang máy tận nơi tiện thể học hỏi luôn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    thông số máy em như sau
    phiên bản: 6.0.1
    seri: 85050A4KEDG
    C..trinh modem: 05.16.07
    kiểu máy: MC640LL
    chân thành cảm ơn các bác đã quan tâm
    yahoo: leo.datphan
    Mua world mà dùng đi bác, mình lên w thoã mái apps với os 6.0.1.... Máy của bạn là ATT nên lên w ít tiền thôi. hòi đó mình lên 200k

Trích dẫn Gửi bởi nhutbb8300
    Mua world mà dùng đi bác, mình lên w thoã mái apps với os 6.0.1.... Máy của bạn là ATT nên lên w ít tiền thôi. hòi đó mình lên 200k
    nta là world rồi bạn ơi, k thấy nta nói hả, bb 5.16 kìa

[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Không co shsh thì không thể về được fw như bạn mong muốn được
    1. là về 4.1 vào fb bằng safari
    2. để 6.0.1 mà sài đợi bản 6.1 chính thức thử xem

4.1 vẫn sài dc app Facebook nhé, bác cài appStore.vn tìm Face nào bản thấp nhất cài vô nhớ là không dc cài app IPACrack hoặc tương tự là dc

Các Chủ đề tương tự

1. Hướng dẫn hạ cấp 3gs word 6.1.2 xuống 6.0.1
    Bởi tieuphuong7 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-23-2013, 03:30 AM
  2. 3gs word đã lên ios 6 bằng ituns h jb sao các bác
    Bởi chanbinkcr trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 11-02-2012, 04:54 AM
  3. Cần giúp hạ fw 6.0 xuống 5.1 ip 4 word
    Bởi trangdai trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0