Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 31

Iphone 3G (6.15.00) Restore lại 3.1.3 - không JB được!

Em mới dùng iphone 3G lock đang chạy 3.1.3 dùng bình thường. Cho đến khi cài SB settings vào máy qua Cydia xong thì vào Cydia toàn bị văng ra. Em đã tham khảo một số cách xoá file nhưng vẫn không khắc phục được. Vì vậy em tải bản FW 3.1.3 gốc để Restore lại. Sau khi hoàn tất, máy chỉ vào đến màn hình "Emergency call". Em tiếp tục tải Redsnow 0.9.4 để JB nhưng không thể thành công ở bước này. Mong các bác chỉ dẫn!
    Thao tác em làm như sau:
    - mở redsnow, dẫn đến 3.1.2 FW
    - next và chọn "install Cydia", đến khi có hướng dẫn "recovery mode"
    - cắm iphone vào máy tính, bấm nút nguồn + home đến khi hiện chế độ recovery
    - redsnow tự chạy còn màn hình iphone chuyển sang màu sẫm tối.
    - Sau đó redsnow báo "done", em nhấn ''finish" nhưng màn hình iphone vẫn sẫm tối và không có thêm hiện tượng gì!
    Các bác chỉ giúp xem bị sai ở thao tác nào, hay là do bôt rom gì đó?

Trích dẫn Gửi bởi hiencua
    Em mới dùng iphone 3G lock đang chạy 3.1.3 dùng bình thường. Cho đến khi cài SB settings vào máy qua Cydia xong thì vào Cydia toàn bị văng ra. Em đã tham khảo một số cách xoá file nhưng vẫn không khắc phục được. Vì vậy em tải bản FW 3.1.3 gốc để Restore lại. Sau khi hoàn tất, máy chỉ vào đến màn hình "Emergency call". Em tiếp tục tải Redsnow 0.9.4 để JB nhưng không thể thành công ở bước này. Mong các bác chỉ dẫn!
    Ko Thành Công như Thế nào hả vậy :

1. Redsnow Treo
    2. iPhone Treo
    3. Redsnow Tự Động Văng Ra
    4. Redsnow bị " Don't Send "
    5. iPhone Không Đưa Về DFU dc
    6. ...v...v...

Cần Nêu Rõ Nguyên Nhân Mới Có Thể Giúp Bạn dc !?

P/S : Dùng Blackra1n RC 3 Cũng Ok !

Thao tác em làm như sau:
    - mở redsnow, dẫn đến 3.1.2 FW
    - next và chọn "install Cydia", đến khi có hướng dẫn "recovery mode"
    - cắm iphone vào máy tính, bấm nút nguồn + home đến khi hiện chế độ recovery
    - redsnow tự chạy còn màn hình iphone chuyển sang màu sẫm tối.
    - Sau đó redsnow báo "done", em nhấn ''finish" nhưng màn hình iphone vẫn sẫm tối và không có thêm hiện tượng gì!
    Các bác chỉ giúp xem bị sai ở thao tác nào, hay là do bôt rom gì đó?
    1. JB bắt buộc phải đưa về DFU Mode mới làm được nhé bạn
    2. Máy bạn 3G thì ko có Bootrom như 3GS j đâu
    3. Hoặc bạn kiếm cái PC khác, RS & JB lại xem
    http://www.tinhte.vn/hoi-dap-chia-s...n-den-iphone-173916/index429.html#post6255459

Em làm theo hướng dẫn của Redsnovv: Bấm cả nguồn và Home thì thấy máy iphone hiện cap + đĩa và bảng thông báo của Red chuyển sang thanh trượt, chạy chương trình. Ngay lúc đó màn hình iphone chuyển sang tối sẫm và không có thêm hiện tượng gì!
    Em đang phân vân là: đưa máy về DFU hay Recover

DFU bạn àh

Em làm theo hướng dẫn của Redsnovv: Bấm cả nguồn và Home thì thấy máy iphone hiện cap + đĩa và bảng thông báo của Red chuyển sang thanh trượt, chạy chương trình. Ngay lúc đó màn hình iphone chuyển sang tối sẫm và không có thêm hiện tượng gì!
    Em đang phân vân là: đưa máy về DFU hay Recover
    Xem trong link mình đưa ở trên có HD đưa về DFU đấy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

• khi redsnow hiện bảng hỏi “new boot” hay “old boot” em chọn “no” là đúng hay sai?
    • Em chọn “ínstall cydia” là đúng hay sai?
    • Khi Redsnow yêu cầu đưa về Recover lúc đó mới làm theo hai bước 1, 2 mà nó hướng dẫn, hay là em đưa về DFU trước rồi đến lúc nó yêu cầu thì cắm vào máy tính?
    • Em đã làm đi làm lại, hiện tượng như sau: Giữ chặt phím nguồn + home cho đến lúc máy tắt rồi lại hiện cable+đĩa, ngay lúc đó thì redsnow chạy tiếp tục, còn màn hình iphone chuyển sang tối sẫm, redsnow tiếp tục chạy đến khi báo “done” còn màn hình máy vẫn đen thui và không khởi động lại!
    • em đã đưa về DFU và máy tính cũng báo ở cổng US B là c hế độ DFU rồi
    • Như vậy là lỗi do đâu ạ?

• khi redsnow hiện bảng hỏi “new boot” hay “old boot” em chọn “no” là đúng hay sai?
    • Em chọn “ínstall cydia” là đúng hay sai?
    • Khi Redsnow yêu cầu đưa về Recover lúc đó mới làm theo hai bước 1, 2 mà nó hướng dẫn, hay là em đưa về DFU trước rồi đến lúc nó yêu cầu thì cắm vào máy tính?
    • Em đã làm đi làm lại, hiện tượng như sau: Giữ chặt phím nguồn + home cho đến lúc máy tắt rồi lại hiện cable+đĩa, ngay lúc đó thì redsnow chạy tiếp tục, còn màn hình iphone chuyển sang tối sẫm, redsnow tiếp tục chạy đến khi báo “done” còn màn hình máy vẫn đen thui và không khởi động lại!
    • em đã đưa về DFU và máy tính cũng báo ở cổng US B là c hế độ DFU rồi
    • Như vậy là lỗi do đâu ạ?
    1. Bạn chạy redsn0w 0.9.4 mình nhớ làm j hỏi Yes hay N j boot nhỉ?
    2.
    3. Redsn0w thường yêu cầu đưa về DFU Mde để JB chứ ko bao giờ đưa về Recovery Mode cả
    4. Bạn thao tác ko đúng, giữ phím Home & Power cho đến khi MH đen xi, đợi 1 vài s (ko được để quả Táo hiện ra) thì thả phím Power ra - còn phím Home vẫn giữ cho đến khi PC báo máy đang nhận DFU Mode (MH đen xì mới gọi là DFU)

• Dạ em đã làm đúng như vậy, máy tính cũng báo là iphone đang ở DFU (đen xì), rồi cắm vào máy tính nhưng cái nút “next” trên Reds thì mờ tịt.
    • Em lại nhấn và giữ cho đến khi nó hiện cap + đĩa thì redsnow biến mất bảng thông báo chỉ dẫn và nó chạy: upload Ram, kêrnel…còn màn hình iphone chuyển ngay sang xẫm màu rồi cứ như vậy mãi, mặc dù redsnow báo “done”
    Nếu bây giờ em up thẳng lên FW gốc 4.2.1 rồi dùng tool khác để JB có được không ạ?
    úng đ

• Dạ em đã làm đúng như vậy, máy tính cũng báo là iphone đang ở DFU (đen xì), rồi cắm vào máy tính nhưng cái nút “next” trên Reds thì mờ tịt.
    • Em lại nhấn và giữ cho đến khi nó hiện cap + đĩa thì redsnow biến mất bảng thông báo chỉ dẫn và nó chạy: upload Ram, kêrnel…còn màn hình iphone chuyển ngay sang xẫm màu rồi cứ như vậy mãi, mặc dù redsnow báo “done”
    Nếu bây giờ em up thẳng lên FW gốc 4.2.1 rồi dùng tool khác để JB có được không ạ?
    úng đ
    1. Bạn Nên Biết Bạn Đang Làm Gì . Jailbreak... Hay Restore !
    2. Bạn Nên Tìm Hiểu Và Phân Biệt DFU là gì Recovery Mode là gì !
    3. Bạn Nên Yêu Cầu Sau Khi Đã Rõ Bạn Đang Cần Giúp Đỡ Gì ?!

>>>>
    1. Cứ Để Nguyên Đó... Đừng Restore Firmware 4.2.1 làm Gì. Hãy Cố gắng Đưa Về DFU Mode ( Màn Hình iPhone Tối Nhưng iTunes Vẫn Nhận ) ! ... Lúc Này Bật Redsnow 0.9.4 ( Tool Dùng Để Jailbreak firmware 3.1.2 & 3.1.3 )... Browes Đến Firmware 3.1.2 Góc.... NEXT >> Chọn install Cydia >> NEXT >>> Đưa Máy Về DFU ( bạn có thể làm lại nếu chưa dc )... Quá Trình còn lại là của Redsnow. bạn ko nên bận tâm cho đến khi iPhone khởi động lại.

2. Trường Hợp Bạn ko thể đưa về DFU dc hay Jailbreak bằng Redsnow cứ bị Văng ra thì Download Firmware Custom ( Active & Jailbreak Sẵn ) về mà restore !

3. Jailreak Bằng Redsnow Khó Khăn Quá Với bạn thì hãy dùng Blackrain RC

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 12-07-2012, 12:21 AM
  2. Thắc mắc về restore iphone 4 từ 4.3.3 lên 5.0.1
    Bởi duahongbo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-01-2012, 11:45 PM
  3. Có thể Restore iPhone 4 từ ios 4.3.5 lên thẳng 6.0.1 được không?
    Bởi thanhlichdonga trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-04-2012, 06:12 PM
  4. Giúp restore Iphone 3G với
    Bởi thohien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 11-03-2012, 02:56 AM
  5. các bác giúp em vụ này restore iphone 3
    Bởi phongbui trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-21-2012, 02:52 AM