Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 18

Cần Giúp đỡ về Sim ghép Iphone 4 IOS 4.3 bb 4.10.01

Chào các bác,
    Em có con Iphone 4 Lock hàng Softbank, hiện đang chạy FW 4.3 baseband 04.10.01 xài gevey sim.
    Em đang gặp sự cố về mồi sóng. Giờ cắm Sim vào nó không hiện ra cái bảng chọn accept mà hiện ngay 1 vạch sóng. Nhấn Call 112 thì toàn lỗi => Không mồi được. Mong các bác chỉ cho em cách khắc phục.
    Ngoài ra, thỉnh thoảng cài ứng dụng cần reset máy em đều phải dùng Just boot của redSnow để khởi động.
    Không biết có cách nào khắc phục để xài ổn định không ạ (Máy em giờ ko lưu shsh nào ạ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ), em không quan trọng phiên bản OS gì cả, miễn chạy ổn định là OK.
    Cảm ơn các bác rất nhiều[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Up. Bác nào pro vào giúp em với

Máy bạn có lưu shsh 5.1.1 không?nếu có lên 5.1.1 mà dùng.vẫn unlock bằng sim ghép như cũ được bạn nhé.

vê 4.2.1 mà chơi bác.hình như k cần shsh k nhớ nữa :-" k bik nữa.thử xem đi.
    hoặc vào setting-reset all setting xem

Trích dẫn Gửi bởi ducthanhdbp
    vê 4.2.1 mà chơi bác.hình như k cần shsh k nhớ nữa :-" k bik nữa.thử xem đi.
    hoặc vào setting-reset all setting xem
    Ko có SHSH thì về bằng niềm tin à ?? Máy đã JB mà reset all setting thì sẽ treo táo nhá. biết thì chỉ ng ta ko biết thì thôi, bak chỉ kiểu này là hại ng khác đấy bak ạ!

To bak chủ topic: vào Net search cái ultrasn0wCN cài vào auto mồi sóng, khỏi phải kích tay nhé bak.

Dùng T/U save xem có những shsh nào nhé. Xong rồi tính tiếp

Bác chủ lấy 1 sim khác ra rồi làm lại thao tác kích sóng. Sau đó tháo ra lấy sim của mình vào làm lại xem

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    Máy bạn có lưu shsh 5.1.1 không?nếu có lên 5.1.1 mà dùng.vẫn unlock bằng sim ghép như cũ được bạn nhé.
    dạ. của em ko lưu shsh nào bác ạ

Trích dẫn Gửi bởi bachlonghl
    Bác chủ lấy 1 sim khác ra rồi làm lại thao tác kích sóng. Sau đó tháo ra lấy sim của mình vào làm lại xem
    em đã làm rồi mà không được bác ạ. vẫn như vậy.

Trích dẫn Gửi bởi khocakeo
    Dùng T/U save xem có những shsh nào nhé. Xong rồi tính tiếp
    máy không lưu shsh nào bác ạ[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]