Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Hạ firmware 6.0.1 xuống 4.3.3 cho IP3GS

Hiện con IP3GS của e đang dùng 6.0.1 nhưng bản này bị lôi nhiều quá nhất là đang chơi game tự nhiên bị văng ra ngoài, e cũng có lưu shsh 4.3.3 rồi, nhưng làm theo các bước hướng dẫn mà vẫn không hạ được, lúc đang chạy thì Redsn0w báo lỗi rồi thoát ra luôn, không làm gì được hết, bác nào có cách hạ xuống hay hơn chỉ giúp e, e cảm ơn.

build cfw nhúng shsh 4.3.3 theo hướng dẫn ở đây rùi rs là được nhé:
    Cách dùng Redsn0w/Sn0wbreeze tạo và restore bản custom nhúng SHSH cho A4 devices để hạ cấp | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
    lưu ý: máy w thì ko chọn hack activate (lock thì ngược lại)
    đưa ip về dfu đặc biệt bằng ireb trước khi rs với itunes sử dụng cfw mới build được nha

Máy của mình là máy w, vậy bạn cho mình hỏi, sau khi tạo fw custom rồi, dùng itunes để restore thì báo lỗi 3194, hiện thì máy mình chưa jb, có cần jb trước rồi mới restore được hay sao vậy bạn?

Trích dẫn Gửi bởi Rikke
    Máy của mình là máy w, vậy bạn cho mình hỏi, sau khi tạo fw custom rồi, dùng itunes để restore thì báo lỗi 3194, hiện thì máy mình chưa jb, có cần jb trước rồi mới restore được hay sao vậy bạn?
    vậy là bạn chưa làm đúng hướng dẫn của mình à?
    trước khi mở itunes lên thì bạn phải dùng ireb để đưa ip về pwned dfu cái đã, xong thì mở itunes nhấn shift+rs và chỉ tới cfw mới tạo ra nhé.
    ko về đúng pwned dfu thì sẽ dính lỗi nhé

cho mình hỏi máy mình cũng là 3Gs world, khi RS 4.3.3 thì lúc tắt máy, vài giây sau là máy tự khởi động lại, mình đã đổi bản cfw khác nhưng vẫn bị, nhưng RS FW 5.1.1 hay 6 thì ko sao, thêm cái nữa là máy mình là old bootrom thì có cần add shsh cho 4.3.3 ko, thanks [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi obxrose
    cho mình hỏi máy mình cũng là 3Gs world, khi RS 4.3.3 thì lúc tắt máy, vài giây sau là máy tự khởi động lại, mình đã đổi bản cfw khác nhưng vẫn bị, nhưng RS FW 5.1.1 hay 6 thì ko sao, thêm cái nữa là máy mình là old bootrom thì có cần add shsh cho 4.3.3 ko, thanks [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ko jb có bị ko?

Trích dẫn Gửi bởi obxrose
    thử lại đi bạn, old boot ko cần shsh vẫn rs cfw ngon lành

Ko JB nghĩa là phải up FW gốc hả bạn, mình dùng CFW build từ sn0wbeeze, máy active bình thường, ko hiểu bị j nữa

Trích dẫn Gửi bởi vvvvvv
    ko jb có bị ko?

Trích dẫn Gửi bởi nas_nguyen
    vậy là bạn chưa làm đúng hướng dẫn của mình à?
    trước khi mở itunes lên thì bạn phải dùng ireb để đưa ip về pwned dfu cái đã, xong thì mở itunes nhấn shift+rs và chỉ tới cfw mới tạo ra nhé.
    ko về đúng pwned dfu thì sẽ dính lỗi nhé
    Mình cũng đa làm theo hướng dẫn là tạo 1 cái firmware custom, sau đó dùng iraith đưa về dfu, nhưng khi dùng itunes restore thì báo 3194, sửa lỗi đó xong nó lại báo 20, rồi 21, hix, làm nữa không biết còn bị lỗi gì hem nữa, à quên, máy mình là newbot.

Trích dẫn Gửi bởi Rikke
    Mình cũng đa làm theo hướng dẫn là tạo 1 cái firmware custom, sau đó dùng iraith đưa về dfu, nhưng khi dùng itunes restore thì báo 3194, sửa lỗi đó xong nó lại báo 20, rồi 21, hix, làm nữa không biết còn bị lỗi gì hem nữa, à quên, máy mình là newbot.
    đưa ip về dfu đặc biệt (pwned dfu) bằng ireb nhé bạn, dùng tools cho chính xác mới được nhé.
    trên máy tính xoá hết các dòng gs apple trong file host đi, tắt tiny luôn nhé

Các Chủ đề tương tự

1. Xin chỉ cách nâng ip3gs từ 4.1 lên 5.1.1
    Bởi vanhoanhtmdt trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 01-02-2013, 10:22 PM
  2. cách rs ip3gs
    Bởi luckyduong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 01-02-2013, 03:23 AM
  3. IP3gs quốc tế cần giúp đỡ
    Bởi ngocnambt5th2 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8