Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cấp cứu restore lỗi 28

tình hình là em mới có 1 con 3gs lock chạy os 4.1
    em hì hục mất 1 buổi sáng để lên os cho em nó: 4.2.1 và 4.3.3 tiếp tục 5.1 nhưng em mất 1 buổi sáng mà ko lên được. cuối cùng em nhận được lỗi 28 và màn hình trắng xóa. xin các pro trong diễn đàn giúp em với. em lo lắng quá. cảm ơn các bác

lỗi 28 90% phần cứng

theoli thuyet la phan cung a.

có thể bị 1 trong 3 nguyên nhân:
    -Ic nguồn
    -Chập board
    -Chết Fash ( ổ cứng iphone)
    Nguyên nhân thứ 3 la dể xảy ra nhất, bạn đem ra tiệm uy tín họ kiểm tra xem, goodluck

Trích dẫn Gửi bởi 5233app
    em hì hục mất 1 buổi sáng để lên os cho em nó: 4.2.1 và 4.3.3 tiếp tục 5.1 nhưng em mất 1 buổi sáng mà ko lên được. cuối cùng em nhận được lỗi 28 và màn hình trắng xóa. xin các pro trong diễn đàn giúp em với. em lo lắng quá. cảm ơn các bác
    bình tĩnh để xử lý nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    nếu bít tháo máy thì tháo pin ra để khoảng 2h rùi lắp vô rs lại.
    ko bít tháo máy thì mở tủ ra, để ip vô tủ khoá lại trong vòng 5 ngày cho hết pin rùi lại lấy ra rs lại.
    trong thời gian ip nghỉ ngơi như trên, hãy đọc lại lỹ thuyết rs iphone nhé để xem tại sao mình ko làm được để đến nỗi ip nó báo lỗi như thế.
    cuối cùng: sau thời gian nghỉ ngơi như trên, lấy ip ra cắm sạc vô khảong 1h rùi đem rs lại. Nếu vẫn dính lỗi 28 thì nên đem ra thợ nhờ kiểm tra lại cho chính xác nhé.
    Hi vọng là do bạn làm tới làm lui ko được nên bị lỗi thế, chứ đụng phần cứng thì hơi mệt chút, he he, mình gặp vài lần như thế rùi và 1 lần phải đi sửa phần cứng, lần đó mình hư ổ cứng lun, kekke

Tháo bin ra khỏi man chút sẽ hết nhé do retore nhieu hoac ko shsh đây mà nên dính lỗi này mình gặp rùi

từ tù đi bác rồi sẻ có cách sửa lổi thôi mà.

hu hu, em chẳng biết sao nữa. em đã đưa em nó đến nơi em đã mua honey(3gs) của mình. em ko biết thế nào nhưng họ bảo là ko bảo hành do em tự restore. họ chỉ hỗ trợ thôi nhưng ko biết thế nào, từ hôm em mang máy tới duclinhmobile(nơi mua máy) đến nay đã 1 tuần rồi. gọi điện họ bảo là đang kiểm tra. huu......

hu hu, em chẳng biết sao nữa. em đã đưa em nó đến nơi em đã mua honey(3gs) của mình. em ko biết thế nào nhưng họ bảo là ko bảo hành do em tự restore. họ chỉ hỗ trợ thôi nhưng ko biết thế nào, từ hôm em mang máy tới duclinhmobile(nơi mua máy) đến nay đã 1 tuần rồi. gọi điện họ bảo là đang kiểm tra. huu......
    yên tâm đi, máy bạn đang bị tháo pin ra phơi xác như ý kiến ae đã góp ý ở top này và sáp tới họ cũng sẽ thực hiện rs lại để ktra lần chót trước khi thông báo tin vui cho bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Vậy chúc mừng bạn chuẩn bị bị chém đẹp từ cửa hàng rùi