Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 52

► Lưu ý khi upgrade & Đánh giá ios 6.0 Final all device.

I. CHÚ Ý KHI UPGRADE 6.0

Hiện fw 6.0 đã ra bản final, đồng nghĩa với việc 5.1.1 đã bị khóa. Ai còn ở 5.1.1 thì nhanh chóng save shsh, điều này cực kỳ quan trọng.

Ở lần update này, apple đã kiểm soát chặt chẽ việc downgarde đối với các idevice, đặt biệt là các idevice sử dụng CPU A5+. Hầu hết các thiết bj dùng CPU A5+ Khi lên 6.0 không thể hạ cấp xuống 4.x, 5.x.

Theo DEV, tình trạng hạ cấp đối với các idevice như sau :

1. Các idevice dùng CPU A4 & 3GS có thể thoải mái hạ cấp xuống fw 5.x, 4.x đã lưu shsh. Trên 6.0 đã có thể Jailbreak , riêng 3GS old bootrom có thể JB untethered.

2. Ipad2 hạ cấp cần các điều kiện sau :
    + Hạ cấp xuống 5.x : Cần shsh 5.x đó và 4.x (không phải toàn bộ, nhưng phải có).
    + Hạ cấp xuống 4.x : Chỉ cần shsh 4.x

3. Các thiết bị như IP 4S, Ipad 3, ngay cả ipad2 không đủ điều kiện trên cũng không thể hạ cấp nếu đã lên 6.0. Nhưng nếu đang ở 5.1.1 thì vẫn có thể restore 5.1.1 nếu có shsh 5.1.1 cho dù 5.1.1 đã bị khóa.

Chú ý :

+ Việc hạ cấp này luôn làm Baseband của thiết bị ở vesion cao nhất. Vì thế máy lock cẩn thận kẻo đắp chăn.
    + Việc hạ cấp trên chỉ thực hiện được khi và chỉ khi bản rebnow mới đc phát hành. Trong khi chờ đợi bạn chắc chắn rằng đã có shsh 5.1.1 và đang ở 5.1.1
    Nguồn : http://blog.iphone-dev.org/

II. Đánh giá ios 6.0 theo ý kiến người dùng :

►ưu điểm :
    + hỗ trợ facetime = 3G.
    + Nâng cấp siri thông minh hơn.
    + Có chế độ chụp ảnh panorama.
    + Tính năng từ chối cuộc gọi thông minh
    + Chế độ im lặng thông minh (Do not Disturb)
    + Nâng cấp tính năng chia sẻ hình ảnh, tích hợp sâu facebook vào thiết bị.
    Ngoài ra giao diện có vẻ đậm và nét hơn chút xíu..

► Nhược điểm :
    + Rất khó hạ cấp fw. Chi tiết đọc bài này :http://www.tinhte.vn/threads/1539839/#post-24594681+ Không tự khóa màn hình (đối với 1 số máy)
    + Hao pin hơn ( theo đánh giá của 1 bộ phận người dùng )
    + Bản đồ như shit (Theo đánh giá của đa số người dùng) [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ...
    E chưa lên 6.0 nên chưa có đánh giá cá nhân, chờ mng trải nghiệm rồi update tiếp [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi thanh1401
    Nhưng nếu đang ở 5.1.1 thì vẫn có thể restore 5.1.1 nếu có shsh 5.1.1 cho dù 5.1.1 đã bị khóa.

Nguồn : http://blog.iphone-dev.org/
    Câu này khó hiểu nha bác. Chip A5 & A5X đang ở 5.1.1 vẫn có thể restore đc 5.1.1 nếu có SHSH à?

Trích dẫn Gửi bởi princefrost8
    Câu này khó hiểu nha bác. Chip A5 & A5X đang ở 5.1.1 vẫn có thể restore đc 5.1.1 nếu có SHSH à?
    Chuẩn men.

Thế bằng cách nào xin bác chỉ giáo em ạ, được thì em xin chân thành "Kiếm các bài viết của bác để Thanks thật nhiều" ạ.

Đang ở
    382 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 8, Quận 3. Tp HCM
    Thế bằng cách nào xin bác chỉ giáo em ạ, được thì em xin chân thành "Kiếm các bài viết của bác để Thanks thật nhiều" ạ.
    những cái chủ topic post ở trên là phiên bản Redsn0w sắp tới. Chờ tool ra sẻ có người lập topic hướng dẫn mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác dùng ipad2 hay ipad3 ? Ipad3 thì e chưa có đk test, chứ ipad2 e đang ở 5.1.1 vẫn restore 5.1.1 đc mà.

Trích dẫn Gửi bởi thanh1401
    Bác dùng ipad2 hay ipad3 ? Ipad3 thì e chưa có đk test, chứ ipad2 e đang ở 5.1.1 vẫn restore 5.1.1 đc mà.
    mình đang xài ipad3 5.1.1 JB đã thử mọi cách restore đều ko được.đang tính up lên 6.0 xài đỡ chờ JB

Trích dẫn Gửi bởi you_and_me231
    mình đang xài ipad3 5.1.1 JB đã thử mọi cách restore đều ko được.đang tính up lên 6.0 xài đỡ chờ JB
    bạn chờ bản rebnow mới của dev đi, sẽ restore đc 5.1.1 nếu bạn đã lưu shsh 5.1.1. Ipad3 đừng lên ios6, không còn đường về dù bạn có shsh các fw cũ đi chăng nữa. Bạn hài lòng với ios6 thì k sao, nếu k hài lòng thì sẽ thấy hối hận đấy.

Tình hình là JB đc bằng redsn0w rồi nhé nhưng lưu ý là tetherd, còn nghe giang hồ đồn là dev team đã JB đc untetherd http://ios6jailbreak.indmind.com/. Hiện tại mình ko có nhà nên chưa test đc, khi nào về test sẽ làm bài báoncho anh em [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

yohoho đính chính lại cái post trên của em nha, ipad chưa JB đc, iem vào nhầm mục, tưởng đang là khu vực chung (IOS). =)) có ai hảo tâm cho mình mượn cái acc itunes có games bản quyền mình tải chơi cho đỡ buồn . Nhìn cái ipad có mỗi 1 page chán khó tả >.<

Các Chủ đề tương tự

1. ios 6.1 final lỗi lạ.
    Bởi anhlam12a4 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 31
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 07:22 PM
  2. [Thắc mắc] Upgrade lên 5.1.1 cho Ip4
    Bởi shopsieure.com trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 11-04-2012, 11:57 PM
  3. Không thể hạ iOS 6 final --> 5.1.1
    Bởi thuanhiepthanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 18
    Bài viết cuối: 10-28-2012, 05:50 PM
  4. ► Lưu ý khi upgrade lên 6.0 final cho tất cả các thiết bị.
    Bởi bienphiendich trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 09-26-2012, 05:30 AM