Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Baseband và Modem Firmware có phải là một không?

không giúng bác, fw là phiên bản hệ điều hành, khi apple cho ra 1 bản fw mới cao hơn thì nó thường đi kèm với 1 baseband cao hơn, update fw bằng itunes thì sẽ nâng bb của máy bác lên ( còn up bằng các app ngoài thì k bị). 1 khi đã nâng lên rồi thì có hạ về fw thấp hơn ( để down xuống fw cũ thì fw cũ trc khi up bác có lưu shsh lại ) thì bb vẫn là bb cao nhất chứ nó k hạ theo ( củng không có cách nào hạ bb đó cả). bác nên quan tâm đên bb khi máy bạn là máy lock nhé. việc dùng đc sim ghép hay không phụ thuộc bb của bạn ở đâu. bb cao nhất của 4 là 4.12 thì phải và chưa dùng sim ghép đc, 4.11 mình k rõ, 4.10 thì có sim ghép rồi
    chỗ ghi baseband dịch qua tiếng việt là vi chương trình j j đó nhé, bác muốn thấy chữ baseband thì đổi iphone qua tiếng anh đi

BB trên 4.11 trên ip4 hiện tại đắp chăn với máy lock.k thể unlock băng sim ghép hay phần mềm ultra được.chỉ có thể mua code nếu k mún chạm đến phần cứng.mỗi fw apple phát hành sẽ kèm theo 1 BB nhất định.

Em vừa tìm hiểu trên trang nước ngoài rồi, họ nói giữa chúng là 1 ạ!

iPhone modem firmware is generally called iPhone baseband. Baseband controls carrier or SIM and cellular data network. This is included into IOS. We can easily check our baseband version into iPhone. Follow the instructions below

http://iphonehow.org/how-find-iphone-baseband-version/

Trích dẫn Gửi bởi little.versailles
    Em vừa tìm hiểu trên trang nước ngoài rồi, họ nói giữa chúng là 1 ạ!

iPhone modem firmware is generally called iPhone baseband. Baseband controls carrier or SIM and cellular data network. This is included into IOS. We can easily check our baseband version into iPhone. Follow the instructions below

http://iphonehow.org/how-find-iphone-baseband-version/
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thì đúng mà.mình nói mỗi fw sẽ có 1 BB nhất định .còn máy lock muốn nâng fw mà k mún nâng BB thì phải dùng fwc (tự tạo từ fw gốc) để tránh nâng BB

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] thì đúng mà.mình nói mỗi fw sẽ có 1 BB nhất định .còn máy lock muốn nâng fw mà k mún nâng BB thì phải dùng fwc (tự tạo từ fw gốc) để tránh nâng BB
    Chưa hiểu ý bạn lắm. Trong phần About của iPhone chỉ có mỗi thẻ ghi là Modem Firmware thôi mình không thấy nơi nào ghi là Baseband. Hay Baseband là cách gọi tắt nhỉ?

Trích dẫn Gửi bởi little.versailles
    Chưa hiểu ý bạn lắm. Trong phần About của iPhone chỉ có mỗi thẻ ghi là Modem Firmware thôi mình không thấy nơi nào ghi là Baseband. Hay Baseband là cách gọi tắt nhỉ?
    BB = baseband=vi c.trình modem

BB là dòng ở cuối dưới số ICCID ấy bạn

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    BB là dòng ở cuối dưới số ICCID ấy bạn
    Máy của mình ghi là: Modem Firmware

baseband là cái trong hình bác chỉ là 1
    nên phân biệt thêm FW đc hiểu như là version phần mềm của ip, như win 7 vs win 8 ta hiểu nôm na là fw ấy

Các Chủ đề tương tự

1. 3GS sau khi up lên 6.1 lỗi baseband không install ipad baseband.
    Bởi thanhsang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-19-2013, 09:37 AM
  2. [Help] Hướng dẫn restore iphone 3g lock fw 3.1.3, Modem Firmware 06.15.00
    Bởi daoquang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 33
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 11:27 PM
  3. 3G lock lỗi No IMEI, No ICCID và No Modem Firmware sau khi RS !
    Bởi toanokm trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 10
    Bài viết cuối: 01-27-2013, 05:10 AM