Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 15

Lỗi liên hoàn -1, 21, 19 khi nâng baseband ip4 world là lỗi phần mềm hay phần cứng

<div style="padding-left: 30px">Chiếc ip4 bản world của mình hôm kia có nâng hệ điều hành từ 5 lên 6 thì gặp lỗi -1, mình phải mang ra hàng để nhờ họ nâng giùm, họ nâng lên xong thì mình vào được bình thường chỉ duy nhất có một lỗi về sóng, đó là: nhận sóng rất chậm, nhận song được một lúc thì lại báo mất sóng rồi lại dò mãi mới được, sau đó lại mất liên tục...

Mình mang lại ra cửa hàng thì người ta nói là do máy mình chưa nâng baseband lên để đồng bộ theo version 6 (lúc đấy đang là baseband 11, họ nói là nâng lên thành 12). Nhưng quá trình nâng liên tục báo lỗi 21, sau khi khắc phục được lỗi 21 thì lại đến lỗi 19, khiến từ hôm qua đến giờ vẫn chưa chạy được iOS 6, mà muốn quay lại iOS 5 thì cũng k được vì đã nâng bb rồi. Họ bảo máy mình là do lỗi phần cứng mình xin hỏi đã có ai gặp lỗi giống như mình chưa?​</div>

Trích dẫn Gửi bởi little.versailles
    <div style="padding-left: 30px">Chiếc ip4 bản world của mình hôm kia có nâng hệ điều hành từ 5 lên 6 thì gặp lỗi -1, mình phải mang ra hàng để nhờ họ nâng giùm, họ nâng lên xong thì mình vào được bình thường chỉ duy nhất có một lỗi về sóng, đó là: nhận sóng rất chậm, nhận song được một lúc thì lại báo mất sóng rồi lại dò mãi mới được, sau đó lại mất liên tục...​</div><div style="padding-left: 30px">​</div><div style="padding-left: 30px">Mình mang lại ra cửa hàng thì người ta nói là do máy mình chưa nâng baseband lên để đồng bộ theo version 6 (lúc đấy đang là baseband 11, họ nói là nâng lên thành 12). Nhưng quá trình nâng liên tục báo lỗi 21, sau khi khắc phục được lỗi 21 thì lại đến lỗi 19, khiến từ hôm qua đến giờ vẫn chưa chạy được iOS 6, mà muốn quay lại iOS 5 thì cũng k được vì đã nâng bb rồi. Họ bảo máy mình là do lỗi phần cứng mình xin hỏi đã có ai gặp lỗi giống như mình chưa?​</div>
    bạn tham khảo các lỗi trên diễn đàn ý, ip4 các lỗi này thì chỉ phần mêm thui mún về 5.xxx thì phải có SHSH ùi dungsn0wbreeze-v2.9.7 tao FW custom mà RS lại nhé

Trích dẫn Gửi bởi lucky_mobile20
    bạn tham khảo các lỗi trên diễn đàn ý, ip4 các lỗi này thì chỉ phần mêm thui mún về 5.xxx thì phải có SHSH ùi dungsn0wbreeze-v2.9.7 tao FW custom mà RS lại nhé
    Cửa hàng họ sửa cho mình họ nói nâng bb lên rồi thì không thể về 5 được nữa

Cửa hàng họ sửa cho mình họ nói nâng bb lên rồi thì không thể về 5 được nữa
    máy bạn làn world thì BB ko quan trọng chỉ cần có SHSH 5.xxx thì về lại 5.xxx bình thường bạn nhé

Liên hoàn lỗi =))

Từ 5 lên 6 lỗi-1 thì BB có vấn đề .k thể nâng lên theo fw 6.0.1 dk.có thể dùng redsnow mới nhất fix recovery để dùng.còn restore lại 5.x thì do apple khoá sign nên gây lỗi -1 .chắc chắn 1 điều dù máy bạn lên 6.0.1 lẽ ra BB sẽ là 4.12 nhưng vẫn chỉ là 4.11.08 .

Giờ muon về 5 bắt buộc pải có shsh để restore fwc.có shsh sẽ giải quyết được.

Nhưng cửa hàng họ đang bảo lỗi máy mình là phần cứng cơ ạ, đã thử hết cách rồi mà đến giờ vẫn chưa xong haizzz

Nhưng cửa hàng họ đang bảo lỗi máy mình là phần cứng cơ ạ, đã thử hết cách rồi mà đến giờ vẫn chưa xong haizzz
    thế mình k bít cửa hàng làm cho bạn bằng cách nào.mình restore máy cho bạn 3 con ip4 lên 6 bị 1 con dính -1.lấy redsnow fix recovery ok luôn.nhưng BB không nâng theo.-> BB có vấn đề nhưng chưa đến mức phải can thiệp phần cứng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    thế mình k bít cửa hàng làm cho bạn bằng cách nào.mình restore máy cho bạn 3 con ip4 lên 6 bị 1 con dính -1.lấy redsnow fix recovery ok luôn.nhưng BB không nâng theo.-> BB có vấn đề nhưng chưa đến mức phải can thiệp phần cứng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vậy bạn cho mình hỏi lỗi sóng chợp chờn của ip4 là thường do những nguyên nhân gì vậy?

Các Chủ đề tương tự

1. 3GS sau khi up lên 6.1 lỗi baseband không install ipad baseband.
    Bởi thanhsang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 02-19-2013, 09:37 AM
  2. Thắc mắc về hạ cấp Baseband 3GS
    Bởi gatobakingspace trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-16-2013, 09:18 PM
  3. cần giúp đỡ về hạ cấp baseband
    Bởi tuyenideas trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 7
    Bài viết cuối: 01-21-2013, 04:12 PM
  4. ko hạ được baseband từ 6.15 xuống