Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 8 của 8

THÀNH VIÊN MỚI,XIN BẬT ANH CHỊ ĐI TRƯỚC CHIA SẼ THÊM KING NGHIÊM

vâng,như đã nói trên em đang học nghề có một số cái chưa hiểu và cách làm ,nay em viết bài mong được sự hướng dẫn dễ hiểu mà chính sát ,vì em đọc nhiều bài rồi mà vẫn không làm được.vấn đề cụ thể là như thế này.

1:Khi lưu SHSH bằng tinyumlla của 1 iphone rồi,làm sao ta có thể phân biệt được cái đó là của máy đó ,cái kia là của máy kia.

2:Khi muốn hạ fimware từ trên cao xuống ,mà đã có lưu SHSH của fimware đó thì cách làm như thế nào VD[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]5.1.1>5.0.1)chỗ này rất đâu đầu ,mong mọi ngườ hướng dẫn cụ thể giúp..

3:Muốn giữ lại fimware đang dùng ,mà phải redstore vì máy bị những lỗi nhỏ có được không.

4:File hots là cái zi ,nó có ảnh hưởng tới việc redstore máy hay không,làm sao để xem được những cái đó.(thấy máy bài nói,xoá ,đổi ,thêm trước những file hots này )ý nghĩa nó là zi vậy mọi người.

BÀI VIẾT CÓ ZI SAI SÓT HAY PHẢN CẢM MONG MỌI NGƯỜI BỎ QUA​
    XIN CẢM ƠN!​

1 muốn bit của máy nào thì nó có ghi thông số mà bạn. Để ý sẽ thấy
    2 - 3 : đều cần shsh của FW bạn muốn về hoặc nâng( chỉ áp dụng cho 3gs và ip4) còn về 4s thì vẫn về hay lên dc nhưng BB sẽ bị nâng lên cao nhất.
    4 thì bạn có thể tắt trong tyu bỏ chọn dòng có chữ sever cydia khi restore thì k bị lỗi nhé. Hay cut ra chổ khác cũng dc.
    Còn chưa hiểu nữa thì alo cho mình giải thích thêm cho bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Cần Thơ
    1.TU lưu shsh bắt đầu bằng số ecid của thiết bị nên cứ có cái ecid này thì sẽ phân biệt được thôi. nếu cần thiết thì nên sửa thư mục lưu shsh của TU tại tab advanced thành tên của chủ ip và loại ip rùi save shsh thì sẽ dễ tìm (mình làm cách này, đặt tên như: ip4vợ, ip3gs út, ipod4 của bồ, ... đại loại thế là ổn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    2.khi hạ fw thì tuỳ điều kiện từng máy tại lúc đó mà có thể hạ được hay ko (ví dụ lúc này thì 4s đã lên 6.x thì có shsh cũng chịu ko xuống thấp hơn được). Tuy nhiên, nguyên tắc chung là cần shsh và tốt nhất là build cfw mà rs là an toàn nhất (trừ khi chắc chắn máy quốc tế hoặc khách yêu cầu nâng bb lên thì chơi fw gốc).
    build cfw và rs cfw thì tham khảo tại đây:
    Cách dùng Redsn0w/Sn0wbreeze tạo và restore bản custom nhúng SHSH cho A4 devices để hạ cấp | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
    chỉ cần nắm vững bài này thì bạn có thể tung hoành lâu dài với nghề sửa táo nhé, he he.
    3. cũng tương tự như 2. đã nói trên, việc rs lại chính fw đang dùng cũng tuỳ thuộc vào từng loại máy và từng giai đoạn cụ thể trong tiến trình đi lên của họ táo. nhưng thường thì đối với các fw cũ hơn fw hiện tại thì đều có cách để rs lại chính fw đang xài theo cách build cfw để rs như trên, hoặc re-rs bằng reds là cách mới được hỗ trợ gần đây, để nắm cách rs fw với reds nói chung thì tham khảo ở đây:
    REDSN0W 0.9.15b3 khôi phục nâng/hạ cấp và JBU 5.1.1, JBT & Unlock 6.0.1 chip A4 (28-11-2012) | Trang 75 | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
    4. tại thời điểm này trở đi, nếu bạn dùng các cách đã nói trên để rs thiết bị táo thì bạn có thể tạm quên host đi được rồi.
    TU đã có thể tự động can thiệp file host mỗi khi bạn mở nó lên và trả lại file host về lại nguyên trạng khi bạn tắt nó đi nên bạn cần đảm bảo là file host hiện tại của bạn sạch sẽ là được (ko có mấy cái dòng ...gs apple ... là ok).
    việc thay đổi file host như vậy trước đây để "đánh lạc hướng" itunes trong quá trình rs theo chủ ý của người rs, nhưng với 2 cách trên thì bạn ko cần phải dùng thủ thuật này nữa đâu nhé.

Trích dẫn Gửi bởi khocakeo
    1 muốn bit của máy nào thì nó có ghi thông số mà bạn. Để ý sẽ thấy
    2 - 3 : đều cần shsh của FW bạn muốn về hoặc nâng( chỉ áp dụng cho 3gs và ip4) còn về 4s thì vẫn về hay lên dc nhưng BB sẽ bị nâng lên cao nhất.
    4 thì bạn có thể tắt trong tyu bỏ chọn dòng có chữ sever cydia khi restore thì k bị lỗi nhé. Hay cut ra chổ khác cũng dc.
    Còn chưa hiểu nữa thì alo cho mình giải thích thêm cho bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đúng là chưa hiểu thật [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG],nhưng mà khi nào có máy thực hành thì mình alo làm luôn nha bạn,cảm ơn bạn chia sẽ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Dài vãi. Đếch buồn đọc.

Trích dẫn Gửi bởi nas_nguyen
    1.TU lưu shsh bắt đầu bằng số ecid của thiết bị nên cứ có cái ecid này thì sẽ phân biệt được thôi. nếu cần thiết thì nên sửa thư mục lưu shsh của TU tại tab advanced thành tên của chủ ip và loại ip rùi save shsh thì sẽ dễ tìm (mình làm cách này, đặt tên như: ip4vợ, ip3gs út, ipod4 của bồ, ... đại loại thế là ổn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])
    2.khi hạ fw thì tuỳ điều kiện từng máy tại lúc đó mà có thể hạ được hay ko (ví dụ lúc này thì 4s đã lên 6.x thì có shsh cũng chịu ko xuống thấp hơn được). Tuy nhiên, nguyên tắc chung là cần shsh và tốt nhất là build cfw mà rs là an toàn nhất (trừ khi chắc chắn máy quốc tế hoặc khách yêu cầu nâng bb lên thì chơi fw gốc).
    build cfw và rs cfw thì tham khảo tại đây:
    Cách dùng Redsn0w/Sn0wbreeze tạo và restore bản custom nhúng SHSH cho A4 devices để hạ cấp | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
    chỉ cần nắm vững bài này thì bạn có thể tung hoành lâu dài với nghề sửa táo nhé, he he.
    3. cũng tương tự như 2. đã nói trên, việc rs lại chính fw đang dùng cũng tuỳ thuộc vào từng loại máy và từng giai đoạn cụ thể trong tiến trình đi lên của họ táo. nhưng thường thì đối với các fw cũ hơn fw hiện tại thì đều có cách để rs lại chính fw đang xài theo cách build cfw để rs như trên, hoặc re-rs bằng reds là cách mới được hỗ trợ gần đây, để nắm cách rs fw với reds nói chung thì tham khảo ở đây:
    REDSN0W 0.9.15b3 khôi phục nâng/hạ cấp và JBU 5.1.1, JBT & Unlock 6.0.1 chip A4 (28-11-2012) | Trang 75 | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
    4. tại thời điểm này trở đi, nếu bạn dùng các cách đã nói trên để rs thiết bị táo thì bạn có thể tạm quên host đi được rồi.
    TU đã có thể tự động can thiệp file host mỗi khi bạn mở nó lên và trả lại file host về lại nguyên trạng khi bạn tắt nó đi nên bạn cần đảm bảo là file host hiện tại của bạn sạch sẽ là được (ko có mấy cái dòng ...gs apple ... là ok).
    việc thay đổi file host như vậy trước đây để "đánh lạc hướng" itunes trong quá trình rs theo chủ ý của người rs, nhưng với 2 cách trên thì bạn ko cần phải dùng thủ thuật này nữa đâu nhé.
    Cho em hỏi ,vào chỗ nào để thấy file hots đó vậy anh.

Trích dẫn Gửi bởi kiet785794
    Cho em hỏi ,vào chỗ nào để thấy file hots đó vậy anh.
    vô ổ cài windows (của mình ổ C[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] theo đường dẫn:
    C:\Windows\System32\Drivers\etc

Trích dẫn Gửi bởi nas_nguyen
    vô ổ cài windows (của mình ổ C[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] theo đường dẫn:
    C:\Windows\System32\Drivers\etc
    ec,em dùng MAC OS X anh ơi,cảm ơn anh nha!.cho em xin alo của anh luôn được khôngkhi nào có máy ,nếu có vấn đề zi em alo hỏi anh vậy ..
    Ah,cái wed anh spot lên nó nói là dùng WINDOWN tạo ,zay máy MAC tạo được không anh..

Các Chủ đề tương tự

1. Căn hộ King Center Quận 10, tham khảo ý kiến người dân
    Bởi phamvulinh trong diễn đàn Nhà Đất - Bất Động Sản
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 07-08-2015, 10:26 AM
  2. [Chia Sẻ] Cách làm một chiếc bếp cồn du lịch nhỏ gọn trong lòng bàn tay
    Bởi lenga20 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 03-31-2015, 06:29 PM