Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 6 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 56

pin 3gs hao kinh khủng

e mới mua 3gs Lock cũ thấy pin hao nhanh quá. Máy đang chạy ios 4.1, để qua đêm hao gần 20%, dùng máy lươt 3g, nghịch linh tinh 4 tiêng tụt gần 50%. E đã dùng auto 3g để tự động tắt 3g khi không dùng đến tải dữ liệu nhưng 3g lúc nào e cũng thấy on, không biết có ứng dụng chạy ngầm nào từ cydia tải dữ liệu không. E dùg phần mềm batterydetecitive thấy pin chai còn 1112. Các bác có kinh nghiệm vào chỉ bảo giúp e, e mới dùng ip. Thank các bác!

Trích dẫn Gửi bởi junlei
    e mới mua 3gs Lock cũ thấy pin hao nhanh quá. Máy đang chạy ios 4.1, để qua đêm hao gần 20%, dùng máy lươt 3g, nghịch linh tinh 4 tiêng tụt gần 50%. E đã dùng auto 3g để tự động tắt 3g khi không dùng đến tải dữ liệu nhưng 3g lúc nào e cũng thấy on, không biết có ứng dụng chạy ngầm nào từ cydia tải dữ liệu không. E dùg phần mềm batterydetecitive thấy pin chai còn 1112. Các bác có kinh nghiệm vào chỉ bảo giúp e, e mới dùng ip. Thank các bác!
    Bạn xem topic này xem là có cách khắc phục tình trạng trên đấy.
    http://www.tinhte.vn/threads/445965/unread

e đã làm theo từ hôm qua nhưng vẫn k cải thiện đc j [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

restore máy có đc k các bác. Restore là như thế nào ạ? Có thể gây ra lỗi j k a?

Trích dẫn Gửi bởi junlei
    e đã làm theo từ hôm qua nhưng vẫn k cải thiện đc j [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Chắc do bạn cài nhiều ứng dụng trong cydia quá, bạn nên tắt 3g trong phần cài đặt đi lúc nào dùng thì mới bật lên, bạn vào cydia add repo.bingner.com và cài SAM để fix lỗi hao pin do hacktive đi, nếu bb của bạn là 6.15 thì bạn tải redsnow 0.9.14b2 về đẻ hạ bb 6.15 xuống 5.13.04 để fix lỗi hao pin và gps nhé.
    http://www.tinhte.vn/threads/1329654/

e xem trong cydia những ứng dụng đã cài,toàn là những cái có sẵn khi jb,k cài j thêm cả

e vào cydia load cũng chậm lắm,mạng 3g thì nhanh,tải ứng dụng vẫn nhanh, vào mỗi cydia thì load chậm, toàn reloading data

Trích dẫn Gửi bởi junlei
    e vào cydia load cũng chậm lắm,mạng 3g thì nhanh,tải ứng dụng vẫn nhanh, vào mỗi cydia thì load chậm, toàn reloading data
    cái thời gian load cydia phụ thuộc nhiều vào các source (data nhìu hay ít, server có đang dễ truy cập hay ko, số lượng source ít hay nhìu, ...) nói chung là nếu tải app/game mà tốc độ good là ok.
    Máy bạn mua lại thì nên kiểm tra các thông số: old hay new boot, có shsh nào rùi nên theo đó mà có phương án rs lại thì chắc sẽ khá hơn.
    thêm nữa là: mới xài ip thì bạn nên chịu khó xem vài topic trên diễn đàn để tìm hiểu sơ sơ về ios thì rùi sẽ bít cách "xỬ lý" con ip của bạn thui.

bật 3g nghịch linh tinh được 4 tiếng là ngon rồi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

nhưng hao pin nhanh lắm, e toàn để màn hình tối,để qua đêm mất 20%.xem old,new boot để làm j ạ? E xem trong cydia có sh 4.1 và 6.0.1

Các Chủ đề tương tự

1. Kinh nghiệm đặt phòng khách sạn và du lịch Đà Nẵng
    Bởi quatangthudo trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 03-19-2015, 10:40 PM
  2. Hỏi về kinh nghiệm kinh doanh thời trang túi xách, phụ kiện
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Thời Trang
    Trả lời: 1
    Bài viết cuối: 09-18-2013, 02:09 PM
  3. IOS 6.1 trên Iphone 4 sóng yếu kinh khủng.!
    Bởi yeuanhsuotdoi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 15
    Bài viết cuối: 02-20-2013, 05:51 AM
  4. Kinh nghiệm đi lễ - đi hội! (Yên Tử - Chùa Hương)
    Bởi thaonguyen0494 trong diễn đàn Du Lịch Và Giải Trí
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-13-2008, 06:14 PM