Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Update iphone 4 cho người mới.

Đầu tiên là mình xin lỗi vì tạo chủ đề này. Mình đã cố tìm trong tinhte.vn, nhưng thật sự là mình mới sử dụng iphone nên mình muốn viết topic này mong mọi người có thể giúp đỡ.

Mình có con iphone 4, version 4.3.3 hiện cần update lên version 6.0.1. Update trên máy thì mình không tìm thấy mục software update như support của apple chỉ. Còn sử dụng itunes để update thì bị cảnh báo sẽ mất toàn bộ dữ liệu khi up lên 6.0.1.

Mình có kiếm trong các topic để tìm cách giải quyết, nhưng càng tìm thì càng rối, nào là JB, BB mình không hiểu nó là thế nào nữa.

Nếu được thì các bạn giúp mình những đường link để mình có thể xem chi tiết được không? Sau đó mình sẽ xin đóng topic này lại, vì thật sự có quá nhiều topic nói về một vấn đề, nhưng rồi lại chuyển qua một số vấn đề Jb, rồi BB và vài vấn đề khác mình chưa biết. Ai có thể cho mình xin cái link about về iphone 4 không? Xin cám ơn nhiều.

Máy của mình là mua ngoài tiệm, ngoài đó tự cài app cho mình, hiện tại mình muốn hỏi là nếu update thì là thế nào để giữ lại app, vì có 1 số cái phải mua bản quyền còn mình thì không biết là nó có bản quyền hay không, vì có đọc qua các topic là sẽ mất nếu không có bản quyền.

Mình muốn tìm hiểu về iphone 4, xin giúp mình các link about về iphone 4, xin cám ơn mọi người.

Bạn ở yên bản đó xài đi đừng có dại mà mò lên 6.0.1 chưa có ổn định đâu nhiều lỗi lắm

Máy mình là phiên bản word nên mới dám hỏi để up ^^
    Sẵn tiện cho mình hỏi luôn là 6.0.1 lỗi lắm hả?

Nếu bây jo bạn update lên ios 6.01 thì sẽ bị mất hết tất cả. Còn iphone của bạn là ip4 up lên ios6 vẫn có thể jb nhưng chưa hoàn chỉnh.mỗi lần tắt máy thì fai justboot lại. Jaibreak là chúng ta có thể can thiệp sau vào hệ thống.jb chúng ta co thể cài game và app bản quyền mà ko mất tiền và còn rất nhiu thứ hay trên cydia nữa.còn bb là baseband cái này quyết định sóng đthoai.máy ban là world thì vô tư mà up lên firmware(ios) mới nhất.còn là lock thì chờ xem như thế nào đã[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]).nói chung mua iphone về là fai jb ko thì chán lắm

Sẵn cho mình hỏi thêm 1 chút là mình muốn lấy tin nhắn đưa vào máy tính vậy thì phải JB hả các bạn?

Trích dẫn Gửi bởi vanviet8892
    Nếu bây jo bạn update lên ios 6.01 thì sẽ bị mất hết tất cả. Còn iphone của bạn là ip4 up lên ios6 vẫn có thể jb nhưng chưa hoàn chỉnh.mỗi lần tắt máy thì fai justboot lại. Jaibreak là chúng ta có thể can thiệp sau vào hệ thống.jb chúng ta co thể cài game và app bản quyền mà ko mất tiền và còn rất nhiu thứ hay trên cydia nữa.còn bb là baseband cái này quyết định sóng đthoai.máy ban là world thì vô tư mà up lên firmware(ios) mới nhất.còn là lock thì chờ xem như thế nào đã[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]).nói chung mua iphone về là fai jb ko thì chán lắm
    nếu bạn ở hải phòng thi alo số mình mình giúp và làm hướng dẫn luôn

Trích dẫn Gửi bởi nguyenlang90
    Bạn ở yên bản đó xài đi đừng có dại mà mò lên 6.0.1 chưa có ổn định đâu nhiều lỗi lắm
    1 khi đã chơi công ngệ sao lại sợ bạn ... bh ai cũng lên ios6 hết

Trích dẫn Gửi bởi chile7
    Máy mình là phiên bản word nên mới dám hỏi để up ^^
    Sẵn tiện cho mình hỏi luôn là 6.0.1 lỗi lắm hả?
    bạn ở đâu ... nếu là HCM thì chạy qua 424 Vĩnh Viễn nhé bạn

máy lock thì không up được hả bạn

Trích dẫn Gửi bởi songanh102
    máy lock thì không up được hả bạn
    Máy lock thì FW custom mà lên nhé
    Sent from my FPT HD

Các Chủ đề tương tự

1. Xin Giúp IPhone 4 và 3GS không update được FW 6.1.2
    Bởi trinhnhi trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-21-2013, 10:12 PM
  2. Xin giúp đỡ Iphone 4 và 3GS không update được FW 6.1.2