Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Sữa lỗi NO SERVICE hay SEARCHING cho iphone 3gs 5.0.1

Tình hình hiện nay nhiều anh em sau khi jaibreak bằng Redsn0w và unclok bằng Ultrsnow từ Cydia thì hay bị lỗi NO SERVICE hay SEARCHING hoài nên mình tổng hợp lại quá trình mà mình đã xử lý thành công em IPhone 3gs 5.0.1 BB 6.15.00 của mình.

B1: Update IOS 5.0.1
    B2: Jailbreak bằng Redsn0w
    B3: Unclock bằng UltraSnow từ Cydia
    (3 bước trên nhiều bác rành rùi nhưng làm xong thì bị lỗi No Service hay Searching)

Mình củng thử nhiều lần bằng nhiều cách và thành công nếu các bác làm đúng quy trình( cái này mình cũng copy từ nhiều forum nha nhưng quy trình là mình test và thành công)

FIX LỖI NO SERVICE--->http://www.ijailbroken.com/2011/12/n...ne-3gs-on.html

sau khi làm xong sẽ bị lỗi SEARCHING, không cần tháo SIM chỉ cần anh em chạy lại RedSn0w--->Extra--->chon firmware 5.0.1--->Back ----> Jaibreak và chỉ chọn install Ipad Baseband--->làm tiếp quy trình.

chạy xong iphone tự reboot và nhận mạng bình thường.

Chủ yếu chia sẽ cách làm cho anh em đã và đang vọc.Nếu gặp khó khăn mình có thể hỗ trợ thoải mái,mang máy qua nhà mình hướng dẫn làm luôn.

máy mình JB xong không có Ultrasn0w 1.2.5 trong Cydia thì làm sao fix được hả bạn ....?

Trích dẫn Gửi bởi vuongnq1978
    máy mình JB xong không có Ultrasn0w 1.2.5 trong Cydia thì làm sao fix được hả bạn ....?
    bạn kết nối wifi và đợi một lúc thì mới có, đảm bảo trong cydia đã có source repo666.ultrasn0w.com

Ko có bạn add source cydia.vn rồi tìm từ khóa ultra là có ngay thôi ^_^

source repo666 không còn đâu, bạn cứ search với keyword ultrasn0w là có thôi

ultrasn0w không còn trên source repo666.ultrasn0w.com đâu bác, bác vào Cydia => Sessions => Utilities tìm trong mục này sẽ thấy ultrasn0w thôi, cần chi add source cho mệt nhễ

Trích dẫn Gửi bởi mig0id4ica
    ultrasn0w không còn trên source repo666.ultrasn0w.com đâu bác, bác vào Cydia => Sessions => Utilities tìm trong mục này sẽ thấy ultrasn0w thôi, cần chi add source cho mệt nhễ
    đúng rùi,hay search cũng dc.Nhưng mới JB xong thì phải chờ.[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    HCM
    Hôm qua cũng vừa nghịch dại xong lên 5.0.1 xong cuối cùng tiu nghỉu vì không có sóng. Lại phải quay về với 4.1. Tối nay về nghịch tiếp vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Thanks bạn ....!

Trích dẫn Gửi bởi trungbx
    Tình hình hiện nay nhiều anh em sau khi jaibreak bằng Redsn0w và unclok bằng Ultrsnow từ Cydia thì hay bị lỗi NO SERVICE hay SEARCHING hoài nên mình tổng hợp lại quá trình mà mình đã xử lý thành công em IPhone 3gs 5.0.1 BB 6.15.00 của mình.

(3 bước trên nhiều bác rành rùi nhưng làm xong thì bị lỗi No Service hay Searching)

Mình củng thử nhiều lần bằng nhiều cách và thành công nếu các bác làm đúng quy trình( cái này mình cũng copy từ nhiều forum nha nhưng quy trình là mình test và thành công)

sau khi làm xong sẽ bị lỗi SEARCHING, không cần tháo SIM chỉ cần anh em chạy lại RedSn0w--->Extra--->chon firmware 5.0.1--->Back ----> Jaibreak và chỉ chọn install Ipad Baseband--->làm tiếp quy trình.

Chủ yếu chia sẽ cách làm cho anh em đã và đang vọc.Nếu gặp khó khăn mình có thể hỗ trợ thoải mái,mang máy qua nhà mình hướng dẫn làm luôn.
    số điện thoại của bạn là gì?

Trích dẫn Gửi bởi trungbx

restore xong chạy redn0w chọn cydia và install Ipad Baseband vào cydia install ultran0w khởi động máy lại là có sóng mà
    tại sao bạn làm nhiều công đoạn vậy?

Các Chủ đề tương tự

1. Fix lỗi No Service cho Iphone 3Gs BB 06.15 up len 5.1 JB = redsn0w
    Bởi nguyentham91 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-26-2013, 03:30 PM
  2. lỗi searching iphone 5
    Bởi thuykienphat trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 07:46 PM
  3. Trả lời: 39
    Bài viết cuối: 02-05-2013, 03:26 PM
  4. [HELP] iPhone 4 Lock, có SAM restore lại 5.1.1 nhúng SHSH nhưng NO SERVICE!
    Bởi thaonguyenphuong trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 10-28-2012, 10:32 PM
  5. Tìm chỗ sửa Iphone 4 lỗi -1 khi restore. Searching, không firmware....
    Bởi anhphamthe trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 10-14-2012, 03:50 PM