Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Iphone 3Gs lỗi 28 xin chỉ cách khắc phục....!

Em có con iphone 3gs 16GB ban đầu em cài ứng dụng reboot treo cáp (trên tuần 40) em dùng thằng blackra1n RC3 nhưng ko được chỉ lên hình geohot rồi treo cáp lại, em restore thì lên dùng blackra1n xài bình thường được vọc máy khoảng 1h xong ,tự động chớp tắt rồi lên treo cáp restore lại thì báo lỗi 28 .Mong anh em chỉ giúp đang rầu quá....!
    Thân[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    hà nội
    Trích dẫn Gửi bởi phatttcb
    Em có con iphone 3gs 16GB ban đầu em cài ứng dụng reboot treo cáp (trên tuần 40) em dùng thằng blackra1n RC3 nhưng ko được chỉ lên hình geohot rồi treo cáp lại, em restore thì lên dùng blackra1n xài bình thường được vọc máy khoảng 1h xong ,tự động chớp tắt rồi lên treo cáp restore lại thì báo lỗi 28 .Mong anh em chỉ giúp đang rầu quá....!
    28 lỗi phần cứng rồi bác ơi , đang xài mà máy chớp tắt rồi treo cáp , restore lại báo lỗi 28 . Coi chừng con flash die nên ko thể restore dc . Tìm chỗ nào uy tín chạy chữa nó đi bác à .

Trích dẫn Gửi bởi phatttcb
    3GS lỗi 28 là bị hư ổ cứng rồi bạn nhé, giá thay ổ cứng mới là 700k

mình cũng dính 1 em như thế

Giỏi nhỉ, bạn bị lỗi lúc geohot ( backra1n) mà vẫn ko lỗi DFU, mình có con iPhone reboot lại máy, lúc backra1n đề vào ( máy tuần cao ) tự dưng treo mãi ở đấy. tắt máy thì giờ đen ngòm. Ko thể restore lại về bản 3.1.2 đc. Giờ chỉ còn lên 3.1.3 và đắp chăn cho em nó ngủ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    Tp Hồ Chí Minh
    Mình bị dính 1 em iPhone 3GS - 16GB bản quốc tế lổi 23. Không thể restore lai duoc . AE tinh tế có ai gap truong hop này chưa? Xin anh em chỉ cho cách xử lí. Cám ơn anh em.

Trích dẫn Gửi bởi thinh_ip
    3GS lỗi 28 là bị hư ổ cứng rồi bạn nhé, giá thay ổ cứng mới là 700k
    Bác cho em hỏi làm cách nào khắc phục cái hư ổ cứng đó mà ổ cứng là nằm chung chip xử lý hay là tách riêng ạ.
    Thân

iphone dùm bộ nhớ flash chứ ko có dùng ổ cứng
    Lổi 28 này nói chung fần lớn là bị chip flash 80% sẽ sửa đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Chip flash này thay hay là sửa lại được vậy bác .

Trích dẫn Gửi bởi namviet
    Mình bị dính 1 em iPhone 3GS - 16GB bản quốc tế lổi 23. Không thể restore lai duoc . AE tinh tế có ai gap truong hop này chưa? Xin anh em chỉ cho cách xử lí. Cám ơn anh em.
    Lỗi 23 là lỗi do chip flash, nếu bị lỗi thì chỉ cần xóa và ghi lại là xong. Nhưng nếu máy đang ở recovery hoặc DFU, không có SHSH để restore đồng bộ linh kiện sau khi thay thế thì cũng không làm gì được, kể cả máy bạn là bản quốc tế.

Trích dẫn Gửi bởi hoang_quick
    iphone dùm bộ nhớ flash chứ ko có dùng ổ cứng
    Lổi 28 này nói chung fần lớn là bị chip flash 80% sẽ sửa đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Lỗi 28 là lỗi của Nan flash chứ không phải flash - 2 con chip đó quản lý 2 chức năng khác nhau của máy.