Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

3G sạc chưa đầy mà nó báo đầy.

Chào tấc cả !
    em đang sài 3G lock.từ khi up lên 3.0 thì gặp đủ mọi chuyện. nút slidetounlock có khi trượt ko đc,phải khởi động lại.
    em sạc pin thì nó báo đầy pin trong khi đó pin chưa đầy.từ ngày có 3.0.1 em up lên liền,nhưng vẫn bị tình trạng này...có bác nào biết cách khắc phục chỉ hộ em với huhu.

help em với............................................

em cũng đã thử rồi nhưng vẫn ko đc.lúc đầu sạc bằng cục sạc,sau chuyển qua pc nhưng vẫn như thế,chưa đầy muh đã báo đầy huhu(máy rất nóng)

lỗi lạ nhỉ? chắc firmware custom hả bạn?

- Mọi thiết bị dùng "pin sạc" khi đầy chỉ đạt 80% - sau khi báo pin đầy cứ tiếp tục sạc khoảng 2 tiếng mới đầy 100%. Nếu pin sạc lâu chứng tỏ pin còn tốt. Dùng adaptor để sạc!
    - Hiện tượng trượt do phần mềm nào đó chạy song song chưa chịp tắt process của máy không đáp ứng kịp mà thi thoảng lắm mới bị hay bị liên tục!? Nếu thường nhật bạn nên restore và chỉ cài những softs thiết thực nhất , chắc chắn k còn hiện tượng này nữa.

Trích dẫn Gửi bởi jonny87
    lỗi lạ nhỉ? chắc firmware custom hả bạn?
    FW gốc bạn ahf..............................................

Trích dẫn Gửi bởi Teredo
    - Mọi thiết bị dùng "pin sạc" khi đầy chỉ đạt 80% - sau khi báo pin đầy cứ tiếp tục sạc khoảng 2 tiếng mới đầy 100%. Nếu pin sạc lâu chứng tỏ pin còn tốt. Dùng adaptor để sạc!
    - Hiện tượng trượt do phần mềm nào đó chạy song song chưa chịp tắt process của máy không đáp ứng kịp mà thi thoảng lắm mới bị hay bị liên tục!? Nếu thường nhật bạn nên restore và chỉ cài những softs thiết thực nhất , chắc chắn k còn hiện tượng này nữa.
    nhưng em sạc chỉ mới 20% là nó đã báo đầy rồi,nếu cắm miết thì máy nóng kinh khủng nên em rút ra liền huhu.đã thử restore lại mấy lần rồi huhu

Có dán miếng bảo vệ đằng sau không. Dán vào nó không tỏa nhiệt được nóng là phải thôi.

máy của bạn bị phần cứng rồi, bị con khiển IC sạc