Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

Newbie cần xin 5' giúp đỡ về iOS 5.1.1 cho Ipad 1

Em mới mua lại 1 cái Ipad 1 16G 3G đang dùng iOs 5.1.1
    Người dùng trước cài nhiều game, app quá nên E cảm giác máy chậm và không sướng lắm
    Nay em muốn làm lại toàn bộ với iOs 5.1.1 (tương tự như cài lại Win cho laptop vậy [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) Ý em là muốn xóa toàn bộ game, phần mềm và các thiết lập mà người trước đã cài

Em đã ngồi gần 2h để tìm hiểu rồi. Giờ các kiến thức đang lẫn lộn, không khoa học và logic. Nên muốn nhờ các cao thủ chỉ giúp em, thật tóm gọn và sau đó em sẽ tự tìm hiểu để thực hiện các bước bằng Gôgle [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Em xin ví dụ như thế này ạ (chỉ là em ví dụ thôi ạ) :
    Bước 1 : Cài lại IOS 5.1.1 gốc từ Apple
    Bước 2 : Jailbreak
    Bước 3 : .....v..v.....v...v..

Cảm ơn các bác đã giúp đỡ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    P/s. Ặc, hình như em vừa tìm hiểu là đến thời điểm này đã ra iOs 6 nên nếu không lưu lại SHSH của 5.1.1 thì không thể cài lại iOs 5.1.1 phải không ạ? Vì là newbie nên nếu có hỏi sai thì các Bác cũng đừng giận nhé [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trước khi bạn muốn jailbreak iPad bạn cần phải xem thử máy còn SHSH 5.1.1 hay ko đã? (cái này cực kì quan trọng, nếu ko có thì bạn khó có thể jailbreak máy đc) Download Tiny Umbrella bản mới nhất tại đây. Sau đó, cắm iPad của bạn vào check. Nếu đã có SHSH đầy đủ thì bạn có thể restore lại Firmware 5.1.1 gốc sau đó tiến hành Jailbreak máy bằng Asinthe. Để đơn giản hơn bạn có thể restore firmware 5.1.1 custom cũng được. Đơn giản và đỡ mất thời gian hơn nhưng vẫn phục vụ được mục đích của bạn.

Bạn chỉ cần download itunes về..Kết nối với máy bấm restore itunes sẽ tự load fw 5.1.1 về vì fw cao nhất của iPad 1 bh là 5.1.1..K cần phải có shsh j cả..Sau khi restore xong bạn download absinthe 2.0.4 về để JB..Khi jb xong có cydia thì sẽ tự lưu shsh 5.1.1 của bạn..

Đúng rồi, sao E ko nhớ ra là Ipad 1 chỉ đến được 5.1.1 nhỉ, Thanks Bác rất nhiều

Bác vietshop_320caugiay nói chuẩn, lưu ý với bạn là nên đưa máy về DFU để restore

Đang ở
    Hà Nội
    bạn mua con đấy giá bn vậy..mihf cũnh muôn mua 1 chú để fungf mà ko biết giá ipad1 3g tầm bn xiền

Các Chủ đề tương tự

1. [Newbie] hướng dẫn tận tình JB ios 5.0.1 lên 6.1 Tks
    Bởi namhoang0812 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 8
    Bài viết cuối: 02-20-2013, 02:23 AM
  2. Newbie hỏi
    Bởi dinhlong9999 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-10-2013, 12:55 AM
  3. Help , newbie lỡ tay update ipad 3 = wifi !
    Bởi thanhnv71 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-30-2013, 04:55 AM
  4. Cách nâng cấp IOS 6.0 từ 4.1, 3gs lock ? Cần giúp newbie
    Bởi shopkhexanh trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 12-07-2012, 03:49 PM
  5. Newbie cần hỏi về SAM
    Bởi zimmypro88 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 10-20-2012, 05:06 AM