Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

JB iOS 5.1.1 iphone 4 bị lỗi gì đây ?

đầu tiên là mình up lên 5.1.1 xong thì mình jb ...jb bị hiện tượng là icon của cydia bị màu trắng và khi nhấn vào thì nó ko load cydia mà bị văng ra ngoài màn hình chính + giật lên 1 cái. Vào safari cũng có hiện tượng này. Cuối cùng mình thử download fw 5.1.1 về định restore lại thì ... khi dfu nó ko nhận dfu và cắm usb vào pc nó cũng ko nhận usb @@ nhưng cắm qua máy khác bth ko bị gì hết ? ko biết lỗi này là sao ? Cuối cùng giờ jb nhưng mà ko cài đc những thứ khác từ cydia [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ai biết giúp mình cái

Bác thử justboot lại thế nào cũng đc cho mà coi ^^

ah just boot nó chuyển về dfu xog nó kêu là ko nhận thấy thiết bị @@ chính xác nó nói vậy
    No device detected. You probably misunderstood the instructions. Please consult Google or youtube ...để tìm hiểu cách DFU mà khi mình làm theo nó nó hiện DFU ở góc màn hình và sau đó chạy hết 15s của redsnow nó báo câu trên @@

Thì lại rút dây ra rồi justboot lại là ok. Hùi trước e cũng bị như thế. ^^ justboot lại là ok hết ngay lỗi cydia trắng ^^

rút ra rồi làm lại nữa hả ? có cần phải mở máy lại khi nó đang ở trạng thái DFU rồi ko bạn ?

lỗi win nha bro
    lấy máy khác jb sẽ hết

Em it kien thuc ve ip nhung e nghi 5.1 khac 5.1.1 co the app da va loi khi công cụ jb cho ios 5.1 đc phát hành rộng rãi.vì vậy jb 5.1.1 ko thành công

em cũng bị như bác hồi jb 5.1 Cydia trắng, bạn cứ justboot lại là dc mà
    Mà em thấy 5.1.1 chả khác gì 5.1, nên cứ để 5.1 jb cho nó an toàn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] khi nào có update gì mới mẻ thì mới lên, đừng ham hố mới quá dễ die lắm [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi beaver113
    ah just boot nó chuyển về dfu xog nó kêu là ko nhận thấy thiết bị @@ chính xác nó nói vậy
    No device detected. You probably misunderstood the instructions. Please consult Google or youtube ...để tìm hiểu cách DFU mà khi mình làm theo nó nó hiện DFU ở góc màn hình và sau đó chạy hết 15s của redsnow nó báo câu trên @@
    no device detected thì bạn tắt nguồn là nó nhận ah.mình mới lên 5.1.1 cảm giác mượt và ít hao pin mình đã JB rồi.a e cứ lên đi.wa đã

Bạn làm kg đúng nên bị vậy.
    Sau khi jailb cydia xong hiện lên báo justboot làm tiếp, thoát khỏi màn hình cydia bị trắng icon OK.
    Khoong có vấn đề gì cả.
    Tiếp tục vảo cydia update nó cài add cái gì ban Thich rồi nó tự động refresh lại thì lúc này icon cydia trở lại BT, OK.