Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

[Nên đọc trước khi quyết định restore fw custom 4.3]

tình hình là em đã mang con "Ai Bạch" (3GS W) ra thử nghiệm và thông báo các bác là :

1. Không có 1 bản fw nào được down từ 4rum và các link khác mà Sn0wbreeze2.3 tạo custom được.
    Đành phải down file gốc từ iTunes về từ apple! > file này tạo được bản custom > OK

2. Khi tiến hành restore thì báo lỗi 1600. (Lỗi này xảy ra khi restore FW Custom mà để DFU Mode.) khác phục bằng cách chuyển qua chế độ Recovery khi restore FW Custom sẽ không có lỗi này.
    Khi đưa về Recovery, tiến hành restore tiếp thì iTunes báo lỗi 21 (ko đưa iPhone về đúng chế độ DFU)
    khắc phục : bằng cách phải đua về đúng DFU.>>> vô lý vô cùng....?
    Lại chuyển về chế độ DFU. >>> đậu phộng cứ thế nó hành cho 2 tiếng đếch được gì. cứ chuyển qua chuyển lại suốt.

Cuối cùng là đừng có mơ "cút tom" "cút tiếc" gì hết mà cho nó " cút đi" là vừa. restore fw 4.3 gốc thôi. Làm đủ mọi biện phám ; từ cài lại iTunes đến tạo custom mới, chuyển sang 1 PC khác.

tôi cũng như bác về 4.2.1 cũng ko đc luôn toàn lỗi 1013 và loi 3194 mac dù có luu SHSH vô tác dụng:furious::furious::furious::furious::furious :

Đồng cảnh ngộ là đây,thế rốt cuộc phải làm sao trời.

Trích dẫn Gửi bởi RungHoang
    tôi cũng như bác về 4.2.1 cũng ko đc luôn toàn lỗi 1013 và loi macx dù có luu SHSH vô tác dụng:furious::furious::furious::furious::furious :
    Lỗi 1013: Lỗi file host
    * Khắc phục: Vào file host đánh dấu thăng vào trước các dòng [gs.apple.com]
    bác thử đi!

KO đc bạn à:hot:................

Trích dẫn Gửi bởi hey year
    tình hình là em đã mang con "Ai Bạch" (3GS W) ra thử nghiệm và thông báo các bác là :

1. Không có 1 bản fw nào được down từ 4rum và các link khác mà Sn0wbreeze2.3 tạo custom được.
    Đành phải down file gốc từ iTunes về từ apple! > file này tạo được bản custom > OK

2. Khi tiến hành restore thì báo lỗi 1600. (Lỗi này xảy ra khi restore FW Custom mà để DFU Mode.) khác phục bằng cách chuyển qua chế độ Recovery khi restore FW Custom sẽ không có lỗi này.
    Khi đưa về Recovery, tiến hành restore tiếp thì iTunes báo lỗi 21 (ko đưa iPhone về đúng chế độ DFU)
    khắc phục : bằng cách phải đua về đúng DFU.>>> vô lý vô cùng....?
    Lại chuyển về chế độ DFU. >>> đậu phộng cứ thế nó hành cho 2 tiếng đếch được gì. cứ chuyển qua chuyển lại suốt.

Cuối cùng là đừng có mơ "cút tom" "cút tiếc" gì hết mà cho nó " cút đi" là vừa. restore fw 4.3 gốc thôi. Làm đủ mọi biện phám ; từ cài lại iTunes đến tạo custom mới, chuyển sang 1 PC khác.
    [MENTION=44338]hey year[/MENTION]
    bạn có thể sửa topic của bạn lại thành: "Lưu ý khi dùng Sn0wbreeze 2.3beta1 để tạo firmware custom 4.3" được không?
    và trong bài viết bạn ghi là chỉ khuyến khích cho dòng iphone world và iphone nhà mạng mà thôi
    Mình cám ơn bạn

Khi restore 4.2.1 mà gặp lổi 1013 . Thì chuyển về DFU dùng green poison là ok....

Bác chủ topic có dùng Redsn0w hay IRED để đưa Iphone vào chế độ PWNED DFU Mode hay không? Các bản FW custom 4.1, 4.2.1 hay 4.3 đều phải đưa Iphone về đúng PWNED DFU MOde thì mới restore được. Còn đưa về DFU thông thường thì gặp lỗi ngay.

Bạn xem lại coi sao, chứ mình thấy máy lock new boot cũng restore FW custom 4.3 ngon lành đó, mỗi tội là không unlock được thôi.

Trích dẫn Gửi bởi DENPINSANG
    Khi restore 4.2.1 mà gặp lổi 1013 . Thì chuyển về DFU dùng green poison là ok....
    Làm 2 lần đều bị treo ở GP đó bro

chuyen về DFU bằng PWNED DFU MOde trong redsnow RC8 thì rétore dc ngay nhưng mà khổ nổi là restore custome cũng ko thay Cydia... các bác cho biết ý kiến

Các Chủ đề tương tự

1. Ip4 restore custom firmware 5.1.1 lỗi GPS
    Bởi lenga20 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-09-2013, 10:34 PM
  2. [Help] 3GS lock sau khi restore về 4.3 custom thì bị dính recovery
    Bởi phamthang trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-04-2013, 08:16 PM
  3. CẦN PRO TRỢ GIÚP GẤP...RESTORE FW CUSTOM ĐỀU BÁO LỖI 1604...
    Bởi mr.cận trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-29-2013, 04:09 AM
  4. Restore Iphone 4 Firmware Custom
    Bởi gamevietinfo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 12-13-2012, 11:40 PM
  5. iPhone 4 lock restore FW Custom bị treo táo
    Bởi vuong_nguyen_92 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 11
    Bài viết cuối: 11-10-2012, 05:19 AM