Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 27

Cần các cao thủ bắt bệnh cho con 4S

Máy của em hàng World Sing, đang dùng bình thường bỗng nhiên máy bị tắt ngủm. Bật lại dùng bình thường một lúc đến tối về đến nhà lại bị tắt ngỏm tiếp. Restart máy bằng Power + Home thì bây giờ chỉ hiện hình iTunes + cáp (Recovery Mode), cắm vào máy tính thì Redsn0w nhận là Soft DFU, Tiny và Umbrella đều không nhận máy, iTunes thì restore nó báo firmware không phù hợp với máy này (bấm trực tiếp luôn vào chữ Restore đấy ạ). Em cũng bó tay luôn, không boot được, không đưa về DFU được ạ. Máy vừa HBH hôm 31/12/2012 nên không kịp sang Sing đổi máy mới.

Có cao thủ nào bắt được bệnh em nó + chi phí sửa chữa hết bao nhiêu không ạ? Năm mới mà đen quá hic hic.

Kiểm tra báo giá thôi bạn à .

Theo mình thì chỉ có up lên 6. 01 luôn, máy mình vừa rồi cũng thế, khởi động lại thì cứ loop ở trái táo không vào đc springboard! Nạp ra nạp vào mãi cuối cùng phải nâng lên FW mới vì không có SSH 5.11.. Đành dùng tạm đợi jaibreak cho 4S vậy. Bạn cứ down FW mới về rồi shift+rétore là đc

Download: <span style="color: #0000ff">iPhone4,1_6.0.1_10A523_Restore.ipsw</span>
    Về DFU mode và Shift+Restore.
    iPhone lâu lâu bị điên là thường thoai!

Trích dẫn Gửi bởi cydiatoday
    Download: <span style="color: #0000ff">iPhone4,1_6.0.1_10A523_Restore.ipsw</span>
    Về DFU mode và Shift+Restore.
    iPhone lâu lâu bị điên là thường thoai!
    4S mà bác.e restore 4S chẳng bao giờ đưa về DFU vẫn được mà bác .

Trích dẫn Gửi bởi newsoldier
    Theo mình thì chỉ có up lên 6. 01 luôn, máy mình vừa rồi cũng thế, khởi động lại thì cứ loop ở trái táo không vào đc springboard! Nạp ra nạp vào mãi cuối cùng phải nâng lên FW mới vì không có SSH 5.11.. Đành dùng tạm đợi jaibreak cho 4S vậy. Bạn cứ down FW mới về rồi shift+rétore là đc
    cái vấn đề là bấm Restore trực tiếp (tức là không phải Shift + Restore về 5.1.1) để lên 6.0.1 cũng không được các bác ạ, chứ lên được thì em cũng không lên đây cầu cứu làm gì cả ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Link down FW 6.0.1 cho 4S mà.
    Về DFU cho sạch nhớt mà restore nhớt mới! [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi zen1th
    cái vấn đề là bấm Restore trực tiếp (tức là không phải Shift + Restore về 5.1.1) để lên 6.0.1 cũng không được các bác ạ, chứ lên được thì em cũng không lên đây cầu cứu làm gì cả ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Đã về DFU Shift+Restore thì không cách gì không restore được cả!

Trích dẫn Gửi bởi cydiatoday
    Đã về DFU Shift+Restore thì không cách gì không restore được cả!
    vấn đề đơn giản thế thì đã tốt bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    em cũng cố đưa về DFU và shift restore 6.0.1 nhưng nó báo firmware isn&#039;t eligible for the requested build bác ạ.

Trích dẫn Gửi bởi zen1th
    vấn đề đơn giản thế thì đã tốt bác ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    em cũng cố đưa về DFU và shift restore 6.0.1 nhưng nó báo firmware isn&#039;t eligible for the requested build bác ạ.
    Nếu rảnh mai bạn mang qua cty mình ở gần bến xe mỹ đình mình xem giúp cho, mình sẽ mang laptop và down cac fw cần thiết