Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19

có bác nào pro không chỉ em cách nâng cấp iphone 3gs từ 4.1 lên 5.1 với

em đang sài 1 con 3gs quốc tế dùng ios 4.1 sản xuất vào tuần 13 năm 2010
    shsh của nó 4.1 và 6.0 em xem mấy topic thấy có mấy bác nói iphone 3gs work thì dc nâng cấp thoải mái các phiên bản sao em ra tiệm thì ng ta lại nói là chỉ lên dc ios6 thui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] sài 4.1 chán quá bác nào pro chỉ giùm em cách nâng cấp lên phiên bản 5.1 đi thank nhìu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

3GS new boot của bạn muốn lên ios 5 phải có shsh ios mới lên được.còn không chỉ lên thẳng 6.0.1 bạn nhé

Trích dẫn Gửi bởi buongamae
    em đang sài 1 con 3gs quốc tế dùng ios 4.1 sản xuất vào tuần 13 năm 2010
    shsh của nó 4.1 và 6.0 em xem mấy topic thấy có mấy bác nói iphone 3gs work thì dc nâng cấp thoải mái các phiên bản sao em ra tiệm thì ng ta lại nói là chỉ lên dc ios6 thui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] sài 4.1 chán quá bác nào pro chỉ giùm em cách nâng cấp lên phiên bản 5.1 đi thank nhìu [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    W thì cứ lên sợ gì nữa, Tethered thì có là gì. Lên thẳng 6.0.1 luôn bạn ơi

Trích dẫn Gửi bởi Dinhphuc1981
    W thì cứ lên sợ gì nữa, Tethered thì có là gì. Lên thẳng 6.0.1 luôn bạn ơi
    mà mình nghe nói iphone 3gs lên 6.0 bị lỗi nhìu lắm nên hơi sợ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi buongamae
    mà mình nghe nói iphone 3gs lên 6.0 bị lỗi nhìu lắm nên hơi sợ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    mình thì thấy 4S lên lỗi mới nhiều. Chứ 3GS thì cũng có nhưng ko nhiều như bạn nghĩ đâu.

Có ai chỉ giúp mình cách up lên fw 5.1.1 không, máy mình là 3GS old bootom, không lưu shsh 5.1.1, mình nghe nói là old thì có thể up lên được 5.1.1 màk ko cần dùng shsh nhưng mình ko biết làm, ai chỉ tận tình mình với. mình gà lắm

Trước hết bạn phải xác định là Old bootrom hay new bootrom nhé.
    Nếu Old mới thực hiện theo cách này, ko cần SHSH. Còn new thì chỉ lên hoặc xuống được fw khi có SHSH của fw cần lên hoặc xuống thôi.

1. Download fw 5.1.1 3Gs: http://appldnld.apple.com/iOS5.1.1/0...6_Restore.ipsw
    2. Download Snowbreeze 2.9.7: http://113.171.224.171/videoplayer/...ich_t_y_p_e=1&ich_d_i_s_k_i_d=2&ich_u_n_i_t=1
    3. Mở sn0wbreeze: Browse tới Fw 5.1.1 vừa down về.

4. Bước này bạn chọn số 1 & next

5. Chọn General

6. Bạn chỉ cần Tăng bộ nhớ Root lên 1500 Mb, ngoài ra không chọn gì khác. Next

7. Không chọn bước này. Next

8. Next

9. Chọn Build IPSW

10.....

Sau bước này bạn chỉ cần đưa iPhone về DFU
    Shift + restore tới fw mà bạn vừa tạo bằng snowbreeze xong.
    Có thắc mắc gì cứ post lên.
    Good luck.

P/s: Mình đã làm dùng 1 vài cây 3Gs, thấy lên 6.0.1 xài app bản quyền cũng rất tốt. Mượt và vẫn đẹp. Lỗi thì ở mỗi cái Apple Map, mà giờ Google Map đã update map mới cho iOS nên tóm lại chỉ là rất tốt.

Shift + restore ở đâu za bạn

Trích dẫn Gửi bởi boycodontjmgirls
    Shift + restore ở đâu za bạn
    Shift + Restore trong Itunes nhé bro

ãxx sao lại bị lỗi 1600 vậy bro