Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

( Cần các cao thủ giúp đỡ gấp) - IPAD 2 bị lock mạng

Em cũng đọc nhiều thấy mọi người nói là IPAD 3g thì ko bị lock, em cũng dùng 2 con rồi cũng ko bị

lock gì cả, nhưng tình hình là chiều nay mới gặp 1 em này, ko hiểu sao có dấu hiệu như bị lock, nên

phải nhờ các cao thủ ra tay giúp em với ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Mặc định nó thông báo carrier là Orange France, ko lắp sim khác vào thì đều thông báo Invalid SIM,
    lúc activer thì đòi sim của Orange,
    em bỏ sim và bỏ qua bước đấy thì không đòi nữa, vào bên trong thì ko tìm thấy mục Carrier đâu cả, giờ em ấy đang ở 6.0.1, có shsh của 5.0.1 và 5.1.1, nhưng mà em cũng ko biết có về được ko nữa,

cao thủ nào biết chi giáo giúp em cái, mà cũng chẳng thấy chỗ nào bán code unlock Ipad cả, giờ chẳng nhẽ từ ipad 3g thành ipad wifi [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ối, loạn quá, nhầm mục, đáng nhẽ phải ở bên hỏi đáp - kinh nghiệm, mod chuyển giúp em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

từ IOS 6 thì b phải có SHSH của 4x rồi chạy về 4x trước rồi mới lên đc 5.x.x . còn iPad thì k có lock đâu b ạ . k cần sim cũng active như bt mà b . còn carrier : Orange France là nhà mạng thôi b ạ. b cứ lắp sim 3G của VN và sử dụng bt b ạ. còn máy của b đã active rồi mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi vietshop_320caugiay
    từ IOS 6 thì b phải có SHSH của 4x rồi chạy về 4x trước rồi mới lên đc 5.x.x . còn iPad thì k có lock đâu b ạ . k cần sim cũng active như bt mà b . còn carrier : Orange France là nhà mạng thôi b ạ. b cứ lắp sim 3G của VN và sử dụng bt b ạ. còn máy của b đã active rồi mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    ipad có look thật bạn à, ko biết với mạng khác quốc gia thì thế nào, nhưng mà máy của mình bị lock với orange của Pháp

Trích dẫn Gửi bởi freelancer1a
    ipad có look thật bạn à, ko biết với mạng khác quốc gia thì thế nào, nhưng mà máy của mình bị lock với orange của Pháp
    cái này là đúng đó. Ở Nhật, một số vùng ở TQ cũng tương tự, ipad chỉ nhận activer sim từ 1 số mạng. Trường hợp này có lẻ khó can thiệp rồi, vì app và nhà mạng nước đó có thoả thuận khi bán lô hàng đó, có thể có các can thiệp nhất định vô phần cứng. Tuy nhiên tin vui là các máy này về VN dùng sim 3g đều rất ok. ^^

Các Chủ đề tương tự

1. Thời gian chính xác phát hành Jailbreak 6.1 iPhone 5-iPad 4-iPad mini
    Bởi duongthidiu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 38
    Bài viết cuối: 02-03-2013, 07:15 PM
  2. Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 01-20-2013, 08:53 PM
  3. Giúp đỡ ipad 1 3G 64gb không lên màn hình dù itunes đã nhận ra ipad
    Bởi tranlam89 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 12-19-2012, 06:02 AM
  4. Trả lời: 298
    Bài viết cuối: 12-14-2012, 06:58 PM
  5. Update hạ cấp iPhone 4S, iPad 2 iOS5.1.1 - 5.0.1 và iPad 3 iOS5.1.1 - 5.1 dùng Redsn0w
    Bởi truonglv.lic trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 16
    Bài viết cuối: 11-16-2012, 04:03 AM