Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Chủ đề: giúp em ca này với

giúp em ca này với

tình hình là sau khi restore con ip4 có hơn 13G ảnh+ vs ít data = tổng là khoảng 15G. mình đã để ổ cứng dư khoảng 30G. nhưng sau khi restore bản backup nó báo ngay là ổ cứng full ko backup đc. lúc sau thì ổ cứng full luôn mất toi 15G trống đấy. ko biết tại sao. có anh em nào giúp mình với. chứ mỗi lần backup lỗi lại mất toi vài G ổ cứng thế này thì toi. ko biết cái phần lỗi đấy nó lưu vào chỗ nào nữa. mình đang xài mac 10.8
    k biết post bài ở đây có đúng ko hay phải qua box máy mac. anh em nào giúp mình cái nhé

hix ko có ai biết à

Mình khuyên bác thế này:
    - Bác copy ảnh với data ra ổ D, E gì đó (dùng Itools hoặc Ifunbox nhá), như vậy khi restore xong bác lại copy ngược lại thôi
    - Vào đường dẫn C:\Documents and Settings\xxx\Application Data\Apple Computer\MobileSync\Backup xóa hết backup cũ đi
    Sau đó bác tiến hành restore lại. 99% không bị lỗi như bác nói nữa

hix ý em là làm sao nó lại bị mất dung lượng ổ cứng ý. xoá hết backup cũng vẫn bị thiếu ổ cứng mấy chục GB

Cái này thuộc về mảng máy tính rồi nên mình không rõ lắm, máy tính dùng lâu ngày thì bị vậy mà, bác thử qua box máy tính hỏi phẩn mềm dọn dẹp rác ấy. Em cũng chỉ biết cách này thôi, mà bí quá thì cài lại win vậy =))

hix xài mac lại

Trích dẫn Gửi bởi DEVIL 01
    Cái này thuộc về mảng máy tính rồi nên mình không rõ lắm, máy tính dùng lâu ngày thì bị vậy mà, bác thử qua box máy tính hỏi phẩn mềm dọn dẹp rác ấy. Em cũng chỉ biết cách này thôi, mà bí quá thì cài lại win vậy =))
    hix xài mac bác lại bảo cài lại win :|

Vậy thì em lại càng không biết, nhưng rõ ràng vấn đề bác nói là thuộc về lỗi trên máy tính rồi, không phải tại ip của bác, bác lập topic bên MAC OS xem sao

Nếu bạn đang sữ dụng PW.5.1.1 thì bạn vào Cydia cài ứng dụng "ICleaner" về cái đặt sau đó dùng nó để quét mình thấy hửu hiệu lắm đó,hiện mình đang sử dụng nó và thấy rất tốt (theo thực tế mình đang sữ dụng) các PW bản khác thì không biết có tương thích không,ở trong đó có chức năng xóa ngôn ngữ nữa đó bạn nên cẫn thận nhé cũa mình đả xóa bớt chỉ còn để lại tiếng việt và tiếng anh Thân chào.

Trích dẫn Gửi bởi truonggiang154
    Nếu bạn đang sữ dụng PW.5.1.1 thì bạn vào Cydia cài ứng dụng "ICleaner" về cái đặt sau đó dùng nó để quét mình thấy hửu hiệu lắm đó,hiện mình đang sử dụng nó và thấy rất tốt (theo thực tế mình đang sữ dụng) các PW bản khác thì không biết có tương thích không,ở trong đó có chức năng xóa ngôn ngữ nữa đó bạn nên cẫn thận nhé cũa mình đả xóa bớt chỉ còn để lại tiếng việt và tiếng anh Thân chào.
    Đang nói trên Mac mà lại Cydia gì?
    Chủ top mở iTunes> Preferences> Devices:
    Nhấn Command chọn các file backup cũ xong nhấn Delete Backup... là sạch máy:

Đừng quên thêm động tác "Empty Trash" nữa nhé.

Đang ở
    hà nội
    Sory mình hiểu nhầm nhé.