Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 14 12311 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 135

Hướng dẩn Reactive để lên world cho AT&T's Iphone đc unlock

thời gian gần đây AT&T đã cho phép free unlock với những máy đủ điều kiện để lên quốc tế. và rất nhiều anh em trong diễn đàn đã thành công bằng nhiều cách như
    - Gửi mail http://www.tinhte.vn/threads/1198701/
    - Gọi điện thoại cho AT&T's customer care 8003315055
    nhưng nhiều bạn bị kẹt vì không biết làm sao để reactive iphone để kích hoạt lên World và mình củng bị tình trạng giống như vậy nhưng đã khắc phục được.
    một số cách để reactive: có thiếu sót thì thông báo mình sửa chữa và bổ sung nhé !!!

cách thứ 1 : Iphone -> Settings -> General -> Reset All Settings ( một số nói Reset Network Settings củng đc , nhưng mình chưa thử ) sẻ xuất hiện lại bảng active và lúc này chỉ cần nhét đại cái micro sim bất kỳ và kết nối với Itunes ( bản nào củng đc ko cần phải là bản mới nhất ) thì sẻ xuất hiện thông báo

là OK ! chúc mừng bạn đã đc tự do [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

cách thứ 2: Dùng SAM : máy đã Jailbreak, rút sim ra.
    • Add Source Cydia: http://repo.bingner.com
    • Cài đặt “SAM” và “SAMPrefs”
    • Vào Setting > SAM > và click vào “De-Activate iPhone” sau đó vào Cydia gỡ cài đặt SAM => máy sẻ khởi động lại và vào màn hình active
    • Activate iPhone lại với iTunes ( làm giống như cách 1 )
    • Itunes hiện lên thông báo là thành công
    cách thứ 3 : Dùng Redsnow để reactive : bản redsnow mới nhất https://sites.google.com/a/iphone-de...edirects=0&d=1

• chạy redsnow
    • chọn Jailbreak
    • làm theo hướng dẩn để đưa máy về DFU mode
    • khi báo kết nối thành công stick chọn 2 ô Jailbreak + Deactivate => Next
    • Máy sẻ về lại trạng thái chưa activate
    • kết nối với Itunes và làm như cách 1
    Cách thứ 4 : Restore Iphone với Itunes : tùy bạn có muốn giữ lại Baseband và Firmware hay ko mà chọn cách phù hợp.

* không giữ lại BB và Firmware thì đơn giản chỉ cần cắm vào máy tính kết nối với Itunes click chọn restore ( lên BB mới nhất nhưng Firmware vẩn như cũ ) hoặck Update ( lên cả BB lẩn Firmware mới nhất )
    * muốn giữ lại BB và Firmware : bác tham khảo ở đây nhé

http://www.tinhte.vn/threads/762012/
    ( khuyến cáo các bạn nên dùng Ifaith để build custom firmware có nhúng SHSH để tránh bị lỗi khó hiểu )

Máy mình thì chỉ cần bấm vào reset networking là iphone tự động reset và active luôn chứ không cần kết nối itunes đâu (fw 5.0.1, xài mạng Viettel, có kết nối wifi).
    Còn điều này nữa, sau khi active thành world xong thì mình thấy trong cài đặt/setting/cài đặt chung/mạng/ xuất hiện "Điểm truy cập cá nhân". Cái này trước giờ không có, chỉ có trên 4S. iphone 4 muốn có thì phải cài thêm trong cydia.

mình củng không để ý ... nhưng máy 4s 5.0.1 thì củng thấy thấy chức năng Hotspot ... chắc do firmware [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

hixhix...được hẹn 5 ngày, thử reset all setting nhưng k active được. 4s

Trích dẫn Gửi bởi chuoi1437
    hixhix...được hẹn 5 ngày, thử reset all setting nhưng k active được. 4s
    tiếp tục dùng mail khác spam vào cái mail nó [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mình nhận thấy gửi mail là tốt nhất ... vì quy trình xử lý mail nó bắt bược phải phcus đáp mình trong 24h trong khi gọi điện thoại thì có khi nó hẹn đến 5-7 ngày [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    chúc may mắn :d

3gs lock at&t có lên world đc ko các bác ơi

máy mình cũng đã đc gửi mail confirm là có thể unlock đc.Nhung mà mình đã thử các cách mà vẫn không thể active đc[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] có bác nào bị như mình không

Trích dẫn Gửi bởi zeronine
    máy mình cũng đã đc gửi mail confirm là có thể unlock đc.Nhung mà mình đã thử các cách mà vẫn không thể active đc[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] có bác nào bị như mình không
    mình bị giống bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ko thấy active đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mình T3

Trích dẫn Gửi bởi darkbin9x
    mình bị giống bạn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] ko thấy active đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] mình T3
    mình t1, at&t báo là có thể active mà mình làm mãi không đc[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] chán thật

Trích dẫn Gửi bởi zeronine
    oác sao mấy bác đã có mail confirm mà ko active được là sao vậy

Các Chủ đề tương tự

1. Máy iphone 4s world mới mua không xài được cần giúp đỡ...!!!
    Bởi nguyendat2014 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-11-2013, 04:32 PM
  2. Iphone 4att đã unlock code, itune báo đã unlock nhưng không có sống
    Bởi vateyestorm92 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 01-01-2013, 12:57 AM
  3. Hướng dẫn cách Unlock 4s R-Sim V3.2 Sprint sử dụng như world
    Bởi drspiller11 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 66
    Bài viết cuối: 12-15-2012, 05:41 AM
  4. [XIN HỎI] code unlock thành world