Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 6 của 6

GIÚP MÌNH ACTIVE IPHONE 4 LOCK BẰNG SIM NHÀ MẠNG

Máy mình là IP4 lock, mạng Rogers Canada.Trước giờ mình toàn hackactive với fw custom tự tạo nên không dùng được facetime, imessage.Giờ mình có sim nhà mạng(là sim lúc bên canada người ta dùng nghe gọi)
    Sau khi restore, mình dùng sim đó active thì qua được mà hình setup iphone, nhưng vào screen rồi thì không có cách nào làm cho máy có sóng (mình xài sim ghép Gevey Ultra, đã cài furious, UltrasnowCN) đều không có sóng.Pro nào biết chỉ mình với????
    P/s : mình đang dùng 5.0.1, dùng redsnow hackactive và jaibreak xài sim ghép sóng gió bình thường
    Trình tự mình làm như sau:
    _ Tạo Custom firmware 5.0.1 có nhúng shsh bằng redsnow 0.9.10b5c
    _ Restore
    _ Active bằng sim nhà mạng và vào được screen
    _ Dùng Redsnow 0.9.10b5c Jaibreak ( hình như chỗ này sai, lúc này redsnow nó lại hackactive lại...hic, nhung mình không biết cách nào khác để jaibreak 5.0.1 mà không hackactive???)
    _Lúc này có Cydia rồi..vào Cydia cài UltranowCN không có sóng (trong khi không active bằng sim thì UltrasnowCN bắt sóng tốt và ổn định)
    Bác nào biết giúp mình với nha

up

Trích dẫn Gửi bởi thuanott
    up
    vụ sim ghép thì mình ko rành vì chưa xài sim ghép bao h.
    có thể giúp bạn vụ hack activate như thế này:
    nếu có sim nhà mạng thì khi jb máy tới đoạn chọn install cydia ấy thì dưới cùng bạn sẽ thấy cái ô ghi: deactivate. Bạn chọn cái ô này cùng với install cydia thì sẽ ko bị hack activate nữa nhé.
    trường hợp bạn đã install cydia rùi thì chạy lại các bước như lúc jb, đến đoạn chọn install cydia thì chỉ chọn vào ô deactivate thui rồi tiếp tục là sẽ trở lại màn hình đòi active với itunes.
    bạn cắm sim nhà mạng vào thì sẽ active kiểu chính thống thôi (ko dính lỗi imess, facetime, ... nữa)
    nhưng sim ghép có kích lên sóng hay ko thì bạn cần các bác sim ghép tư vấn nhé, he he

quan trọng là Modem firmware bao nhiêu bác, >= 4.11 thì làm ipod roài [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Đang ở
    TP HCM
    Trích dẫn Gửi bởi nas_nguyen
    vụ sim ghép thì mình ko rành vì chưa xài sim ghép bao h.
    có thể giúp bạn vụ hack activate như thế này:
    nếu có sim nhà mạng thì khi jb máy tới đoạn chọn install cydia ấy thì dưới cùng bạn sẽ thấy cái ô ghi: deactivate. Bạn chọn cái ô này cùng với install cydia thì sẽ ko bị hack activate nữa nhé.
    trường hợp bạn đã install cydia rùi thì chạy lại các bước như lúc jb, đến đoạn chọn install cydia thì chỉ chọn vào ô deactivate thui rồi tiếp tục là sẽ trở lại màn hình đòi active với itunes.
    bạn cắm sim nhà mạng vào thì sẽ active kiểu chính thống thôi (ko dính lỗi imess, facetime, ... nữa)
    nhưng sim ghép có kích lên sóng hay ko thì bạn cần các bác sim ghép tư vấn nhé, he he
    Mình sẽ thử cách của bạn.Thanks bạn

Trích dẫn Gửi bởi daikaka
    quan trọng là Modem firmware bao nhiêu bác, >= 4.11 thì làm ipod roài [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Dĩ nhiên là sóng bình thương rôi.

Các Chủ đề tương tự

1. GIÚP EM..Ip3gs khi restore 6.1 xong k active được :((
    Bởi bangtam trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 6
    Bài viết cuối: 02-08-2013, 09:39 PM
  2. CẦN GIÚP ĐỞ IPHONE 3GS LOCK
    Bởi datnen788 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 02:21 AM
  3. CẦU XIN GIÚP ĐỠ NEW IPHONE 4 LOCK 8GB
    Bởi chungcu trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại