Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 5 của 5

Cần Cao thủ giúp Reset Springboard liên tục và Fix Danh bạ 4 lock

Em tìm hết cách rồi, nên mới phải nên nhờ các bác cao thủ tinhte. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Điều thứ 1 em hỏi là vấn đề e đang bị và rất rất bực [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Đó là máy em cứ khởi động lại máy, chưa kịp vào màn hình chủ là liên tục reset springboard, đến bao giờ hết pin thì thôi. Tắt máy đi thì nó tự động bật, rồi lại reset springboard [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](. Chỉ khi nào cắm vào máy tính, bật itunes lên, rồi tắt máy đi, bật lại thì lại lên đc [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. Máy em đang dùng bản fw custom em tự làm bằng snowbreeze, không nâng Bb và đã ghép Shsh 5.1.1. và sau đó JB bằng redsn0w_win_0.9.15b3 Các bác hộ em với, mang tiếng nghịch iOS lâu rồi mà phải mang ra quán, mất tiền thì .... [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]( Với lại 200k với sinh viên lớn lắm.

Điều thứ 2.
    Chẳng là ngày trước em vẫn dùng cách này:
    /System/Library/Frameworks/UIKit.framework/PhoneFormats/UIMobileCountryCodes.plist
    vào đây rồi thêm 2 dòng:
    <key>001</key>
    <string>vn</string>

Lúc trước thì em dùng cách này rất OK.
    Nhưng vì Active bằng Redsn0w bị lỗi Push Notification nên e đi kiếm Sim Orange UK ( mạng mà máy e lock) về active.
    Nhưng sau khi active xong, mọi việc đều rất Ok. Chỉ có riêng Fix lỗi hiển thị tên người gọi đến bằng cách kia thì lỗi.

Lỗi cụ thể như sau ạ: (Máy Em đã active bằng sim nhà mạng + fix bằng cách em bôi màu đỏ bên trên)Sau khi tắt đi bật lại, tất cả các ứng dụng từ Cydia , cũng như Cydia và cả Safari đều không vào đc. chưa kịp vào đã bị đẩy ra luôn. Y như Jb Te 5.1.1 ( Semi-unte) hồi trước ấy ạ. Em phải mất rất nhiều thời gian mới tìm ra đc nguyên nhân mà 2 hôm nay em không thể dùng cái đt này [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].
    Các thánh tinhte vào giúp em với ạ!!!

P/s: Em không dùng cách đổi tất cả các sđt từ 09 --> +849 đâu ạ, rất khó chịu khi gõ số để gọi cũng như lưu danh bạ mới ạ.

Em xin cảm ơn!!!

Ai đi qua giúp em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

mình thấy bạn vọt cũng cao thủ đó chứ,mình có chút ý kiến thôi,1 là chắc đụng phần mềm với nhau rồi,nên gõ bỏ cái fw mới cài hay cài trong tg gần nhất,2 nếu bạn có xài Activator mình thấy cứ vào reset là ok ko thấy đụng fw nữa hihihih chút ý kiến mong các pro nào chỉ thêm cho bạn ý hehehe.chúc bạn thành công

Trích dẫn Gửi bởi duong4a3
    mình thấy bạn vọt cũng cao thủ đó chứ,mình có chút ý kiến thôi,1 là chắc đụng phần mềm với nhau rồi,nên gõ bỏ cái fw mới cài hay cài trong tg gần nhất,2 nếu bạn có xài Activator mình thấy cứ vào reset là ok ko thấy đụng fw nữa hihihih chút ý kiến mong các pro nào chỉ thêm cho bạn ý hehehe.chúc bạn thành công
    Mình dùng cũng kha khá iDevice rồi bạn ạ. Nên theo thói quen, tất cả các máy qua tay em, em đều cài giống nhau, khả năng xung đột apps cũng có, nhưng ko cao bác ạ. Bởi vì trước em active bằng redsn0w và cài y hệt thế này, đều ok hết, ko vấn đề gì cả. Nhưng từ lúc em mua sim nhà mạng mà máy e lock (orange) em active thì lại dính 2 lỗi như trên. Hôm nọ e đi đón gấu, mà đúng lúc cần thiết thì nó lại reset springboard liên tục, em ko làm gì đc. TIếc con iPhone, chứ 1202 là e đập luôn r [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]) (vì 1202 có đập cũng ko hỏng ) [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Bác nào cứu em với [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG](

Các Chủ đề tương tự

1. Cần cao nhân giúp về danh bạ iphone 4s lock sprint..... 6.1.1 đã jb
    Bởi thienanan94 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 19
    Bài viết cuối: 02-27-2013, 12:15 AM
  2. Mọi người cứu em với. IP4 reset all setting khi reset xong thì báo lỗi.
    Bởi ThanhDieuNguyen trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 44
    Bài viết cuối: 02-16-2013, 11:16 PM
  3. Các bro hàng lock canada báo danh cách mail unlock nha..
    Bởi lathuhuong18 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 231
    Bài viết cuối: 02-14-2013, 07:11 AM
  4. [Hướng dẫn] fix lỗi danh bạ cho 4s lock 5.1 sim ghép
    Bởi darkness957 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 2
    Bài viết cuối: 01-30-2013, 09:33 PM
  5. ĐIểm danh hội Iphone 4S lock chờ tung chăn
    Bởi giaitri24k trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 332
    Bài viết cuối: 01-29-2013, 05:15 PM