Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 76

3gs có nên nâng lên 5.1.1 k,nghe đồn là k ổn định?

e mua 3gs lock at&t 4.1 bb 6.15 ngoài cửa hàng và e đã mua code để lên world rồi.e cũng đã check để biết chắc là unlock chưa.e mới tập tành xài ip khoảng 1 năm nay thôi nên e chưa rành về RT,DFU,unlock và jb lắm.
    k biết đối với 3gs thì có nên nâng lên 5.1.1 k,e nghe ngoài tiệm người ta nói là dễ treo máy lắm,bị giựt và restore sẽ dữ liệu,rất phiền.
    theo như những bài topic e đã đọc thì e biết như sau.đầu tiên là mở Tiny Umbrealla lưu shsh,sau đó mở itunes lên và shift+ RT fw gốc(cái này hình như trở về tình trạng active ip thì phải),sau đó tắt itunes,mở redsnow rút cáp ra và bấm giữ nút nguồn rồi cấp cáp lại,giữ nút home để về DFU rồi extras/select ipsw/chọn FW gốc(sau đó coi oad boot hay new boot mà chọn yes,no)/back/jb/chọn downgrade bb ipad làm theo hướng dẫn.hoàn thành jb xong coi máy có active và có sóng k,nếu k có thì tiến hành jb lại với với select ipsw là FW custom
    những bước làm như vậy có chính xác k,e chưa dám update 5.1.1 vì chưa làm bao giờ

1. 3gs còn được apple cho lên iOS 6 nên nó chạy FW 5.1.1 là bình thường, bạn cứ yên tâm mà nâng cấp.
    2. Máy của bạn có BB 6.15 thì hạ nó về 5.13 đi, BB 6.15 vốn không phải của iphone mà của ipad, do đó gây hao pin và GPS không chuẩn. Có topic hướng dẫn hạ BB rồi đó, bạn làm theo là được.
    3. Về cách up lên FW 5.1.1 thì đơn giản lắm. Giờ bạn down FW 5.1.1 cho 3gs về máy tính trước, sau đó mở iTune lên, kết nối iphone với máy tính. Lúc này nhấn cùng lúc phím Shift + chữ Restore trên itune và trỏ tới FW 5.11 đã down về khi nãy. Vì FW 5.1.1 là mới nhất nên không cần làm những bước như bật Tiny hay gì cả đâu. Restore xong thì bạn tiến hành JB máy và cài game, app thôi.

Trích dẫn Gửi bởi bach_pro1111
    1. 3gs còn được apple cho lên iOS 6 nên nó chạy FW 5.1.1 là bình thường, bạn cứ yên tâm mà nâng cấp.
    2. Máy của bạn có BB 6.15 thì hạ nó về 5.13 đi, BB 6.15 vốn không phải của iphone mà của ipad, do đó gây hao pin và GPS không chuẩn. Có topic hướng dẫn hạ BB rồi đó, bạn làm theo là được.
    3. Về cách up lên FW 5.1.1 thì đơn giản lắm. Giờ bạn down FW 5.1.1 cho 3gs về máy tính trước, sau đó mở iTune lên, kết nối iphone với máy tính. Lúc này nhấn cùng lúc phím Shift + chữ Restore trên itune và trỏ tới FW 5.11 đã down về khi nãy. Vì FW 5.1.1 là mới nhất nên không cần làm những bước như bật Tiny hay gì cả đâu. Restore xong thì bạn tiến hành JB máy và cài game, app thôi.
    thì mình nghĩ năng cấp lên thì đương nhiên là dc rồi,tại mình chưa chắc là nó xài 5.1.1 có ok k.nghe ngoài tiệm người ta nói thế nên mình cũng chỉ biết tin là vậy.với lại ios6 cũng chỉ là những đoạn clip nhỏ thôi,mình thấy chưa đủ để chắc chắn rằng xài ổn định nếu thật sự dc sử dụng trong 1 thời gian dài
    máy mình giờ mua code rồi lê world,mình đang muốn làm sao để nó mất cái bb 6.15 đi trước cái đã.k biết bây giờ nếu mình mở itunes lên rồi restore lại ở bản 4.1 thì k biết cái bb có thay đổi k
    bạn nói down bản FW 5.1.1 về nhưng là bản custom hay gốc hả bạn.vì mình biết thì nếu là world hoặc mua code rồi thì down bản gốc về chơi luôn,còn lock mới down custom về

Trích dẫn Gửi bởi hoang_huy1207
    thì mình nghĩ năng cấp lên thì đương nhiên là dc rồi,tại mình chưa chắc là nó xài 5.1.1 có ok k.nghe ngoài tiệm người ta nói thế nên mình cũng chỉ biết tin là vậy.với lại ios6 cũng chỉ là những đoạn clip nhỏ thôi,mình thấy chưa đủ để chắc chắn rằng xài ổn định nếu thật sự dc sử dụng trong 1 thời gian dài
    máy mình giờ mua code rồi lê world,mình đang muốn làm sao để nó mất cái bb 6.15 đi trước cái đã.k biết bây giờ nếu mình mở itunes lên rồi restore lại ở bản 4.1 thì k biết cái bb có thay đổi k
    bạn nói down bản FW 5.1.1 về nhưng là bản custom hay gốc hả bạn.vì mình biết thì nếu là world hoặc mua code rồi thì down bản gốc về chơi luôn,còn lock mới down custom về
    Cái iOS 6 kia mới chỉ là beta thôi bạn, tầm tháng 9 thì mới có final. 3GS thì chạy ngon cả, vì apple đã nói cho 3gs nâng lên rồi mà.

Mình từng xài 3gs rồi, nâng lên 5.1.1 thì xài ngon, không vấn đề gì hết. FW 5.1.1 cũng như 5.0.1 hay 5.1 à. Máy bạn là world rồi thì cứ FW gốc mà update thôi, không sao hết.

Còn cái vụ hạ BB kia thì bạn làm theo hướng dẫn của topic này là hạ được: http://www.tinhte.vn/threads/533916/

nhưng

Cái iOS 6 kia mới chỉ là beta thôi bạn, tầm tháng 9 thì mới có final. 3GS thì chạy ngon cả, vì apple đã nói cho 3gs nâng lên rồi mà.

Mình từng xài 3gs rồi, nâng lên 5.1.1 thì xài ngon, không vấn đề gì hết. FW 5.1.1 cũng như 5.0.1 hay 5.1 à. Máy bạn là world rồi thì cứ FW gốc mà update thôi, không sao hết.

Còn cái vụ hạ BB kia thì bạn làm theo hướng dẫn của topic này là hạ được: http://www.tinhte.vn/threads/533916/
    nhưng nếu giờ mình RT lại thì cái bb có thay đổi k bạn nhỉ

Trích dẫn Gửi bởi hoang_huy1207
    nhưng

nhưng nếu giờ mình RT lại thì cái bb có thay đổi k bạn nhỉ
    Không bao giờ thay đổi được BB nếu chỉ retstore FW. Cách hạ BB 6.15 kia xuống lại đúng BB iphone là 5.13 cũng phải mất cả 1 thời gian dài mới có cách đó.

1. Riêng máy 3GS mình thấy chạy bản 5.1.1 rất mượt và nhanh. không có lỗi gì cả. không bị hao pin nữa. bạn cứ yên tâm về tốc độ và đồ mượt của máy nhé. Vì mình đang dùng mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    2. Riêng BB 6.15 đã có hướng dẫn hạ xuống 5.13.04 mà bác bach_pro1111 đã cho bác link rồi đấy. bác nên hạ xuống vì còn liên quan nhiều đến vấn đề, Sóng sánh, GPS, up/down Firmware nữa.
    3. Máy bạn đã mua code để lên world thì sau khi hạ BB xong bạn chỉ cần cắm vào itunes mà up lên thôi bạn ah. Còn nếu muốn down cho chắc ăn thì bạn down bản FW gốc 5.1.1 nhé!

Một vài ý kiến nhỏ mong giúp được bạn!
    Chúc thành công :d

Không bao giờ thay đổi được BB nếu chỉ retstore FW. Cách hạ BB 6.15 kia xuống lại đúng BB iphone là 5.13 cũng phải mất cả 1 thời gian dài mới có cách đó.
    vậy bây giờ phải hạ bb trước rồi vào itunes cứ thế là shift+RT fw gốc luôn hả bạn.k cần dùng đến bản fw custom nữa hả.mình sợ nó bị khóa máy quá

Bạn cứ restore 5.1.1 gốc cái đã, mấy cái khác tinh sau, world thì bb nào chẳng đc, miễn là ko phải 6.15.

Trích dẫn Gửi bởi vinhvta
    1. Riêng máy 3GS mình thấy chạy bản 5.1.1 rất mượt và nhanh. không có lỗi gì cả. không bị hao pin nữa. bạn cứ yên tâm về tốc độ và đồ mượt của máy nhé. Vì mình đang dùng mà [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    2. Riêng BB 6.15 đã có hướng dẫn hạ xuống 5.13.04 mà bác bach_pro1111 đã cho bác link rồi đấy. bác nên hạ xuống vì còn liên quan nhiều đến vấn đề, Sóng sánh, GPS, up/down Firmware nữa.
    3. Máy bạn đã mua code để lên world thì sau khi hạ BB xong bạn chỉ cần cắm vào itunes mà up lên thôi bạn ah. Còn nếu muốn down cho chắc ăn thì bạn down bản FW gốc 5.1.1 nhé!

Một vài ý kiến nhỏ mong giúp được bạn!
    Chúc thành công :d
    thanks bạn.mình muốn đem ra tiệm cho nó làm cho lẹ nhưng muốn ở nhà vọc cho vui hơn,có điều tốn thời gian hơi nhiều.vì mình mới lần đầu jb ip mà ^^
    mình đang thắc mắc cái mấu chốt vậy nè.tại lúc trước mình chưa rành nên đang ở bản lock 4.1 mình down fw gốc trên ituné rồi RT theo fw gốc luôn nên bị khóa máy luôn,nó đòi active hoài nên mình mới mua code lên world nhưng vẫn k dc.mình đành đem ra tiệm cho người ta làm thì mình k dặn là để 5.1.1 cho mình nên người ta hạ về lock 4.1 bb 6.15 luôn như trước.mình chỉ sợ là bây giờ up lên fw gốc 5.1.1 thì bị khóa nữa quá.hình như điều trước khi update là phải hạ bb xong rồi RT,sau đó mới tiến hành upgrade đúng k bạn

Các Chủ đề tương tự

1. Hỏng 1 bên tai nghe ip4 a e giúp mình với
    Bởi ssldap trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-01-2013, 10:59 PM
  2. Điện thoại khi gọi người nghe không nghe thấy gì
    Bởi realtphcm1989 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 01-31-2013, 11:49 PM