Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 23

Có nên re-restore iphone 4S 5.1.1

Tình hình là kai 4S mình đag dùng hao pin kinh khủng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] 3G 1p mất 1%. Máy mình mới mua đc vài tháng mà dùng cũng giữ nên không đến nỗi chai bin tệ như vậy[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] Mình tính re-restore lại máy , nhưng lại thấy người ta nói re-restore lại thì máy còn hao bin hơn đang dùng [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Vậy có nên re-restore k nhỉ ? Hay có cách nào fix đc lỗi hao pin k ?

Ai nói restore lại sẻ hoa bin? Khi bạn restore lại máy sach thì chạy mượt hơn chứ và cũng k có chuyện hoa bin nhé. Nhưng quan trọn là máy ban có đủ điều kiện restore k đã.

Trích dẫn Gửi bởi khocakeo
    Ai nói restore lại sẻ hoa bin? Khi bạn restore lại máy sach thì chạy mượt hơn chứ và cũng k có chuyện hoa bin nhé. Nhưng quan trọn là máy ban có đủ điều kiện restore k đã.
    đủ thì đủ SHSH có Nhưng ng` ta kêu rétore qua kai resn0w j j đấy sẽ hao bin hơn [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

vấn đề này sẽ có thể kéo dài vài chục trang vẫn chưa có kết thúc, tuy nhiên, lưu ý rằng: khi so sánh phải cùng hoàn cảnh, cùng điều kiện thì mới có kết luận chính xác.
    cái hao pin là điều đương nhiên khi sử dụng thiết bị cần ... điện. và mức độ hao của ip nó phụ thuộc công suất tiêu thụ của các app và chức năng khai thác. do đó, cần biết tình hình sử dụng ip của bạn có quyết định lớn đến chuyện hao ít hay nhiều pin:
    theo đó, thông thường: các chức năng như 3g, location, bluetooth, wifi và các app update thường xuyên như mail, yh, fb, thông báo, sẽ ngốn khá pin hơn so với những thứ khác.
    bên cạnh đó, việc chạy ngầm cùng lúc nhiều chức năng, nhiều app, game ko cần thiết sẽ gây tổn thất pin nhiều hơn bt (thường thì những ai bấm home để thoát app thì có thể chắc rằng 100% app đang cài trên ip đều đang được chạy ngầm cả ngày lẫn đêm).
    việc cài đặt độ sáng, rung, chuông, trên ip cũng có ảnh hưởng nhất định tới thời gian sử dụng pin: tuỳ vào môi trường sd nên đặt độ sáng vừa phải, âm lượng và rung cũng nên phù hợp (cái này nếu đã jb máy thì ischedule là 1 giải pháp theo mình rất tối ưu đối với những người có thời gian biểu ổn định hằng ngày).
    cuối cùng: một ip sạch sẽ sẽ ít tốn pin hơn ip chứa nhiều rác (rác bao gồm: các app cydia ko cần thiết, app/game thuốc chả mấy khi đụng tới và cả những app/game apple ko cần thiết, data và những j còn sót lại của những app/game đã cài lên rùi gỡ xuống, ...).
    kết luận: theo chủ quan mình thấy pin hao ít hay nhiều là chủ yếu do người xài chứ bản thân ip thì nó vẫn chỉ là nó thôi, nó ko thể bít cách ăn nhìu pin hơn hay tiết kiệm pin cho bạn được, mà chính bạn phải chỉ cho nó cách tiết kiệm pin.

6. có shsh thì cứ restore thoai

Trích dẫn Gửi bởi TS1196
    Hơi đâu quan tâm. Mình chạy lại ầm ầm nè thấy bình thường nha bạn. Máy chạy lại dc là tốt roai cả khối người muốn chạy lại 5.1.1 mà có dc đâu, bắt buộc lên 6.x.x đó thoai.

Cho mình hỏi thêm 1 xíu là làm sao để nhúng SHSH vào đc ? dùng app j ?

Có shsh thì re-restore lại cũng được.world lo gì.

Trích dẫn Gửi bởi duyhieuip4s
    Có shsh thì re-restore lại cũng được.world lo gì.
    tại sao ở http://www.tinhte.vn/threads/1588489/ bài #2 lại k thấy bước nào nói cần SHSH nhỉ ?

Các Chủ đề tương tự

1. Trả lời: 13
    Bài viết cuối: 12-07-2012, 12:21 AM
  2. Thắc mắc về restore iphone 4 từ 4.3.3 lên 5.0.1
    Bởi duahongbo trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 3
    Bài viết cuối: 12-01-2012, 11:45 PM
  3. Có thể Restore iPhone 4 từ ios 4.3.5 lên thẳng 6.0.1 được không?
    Bởi thanhlichdonga trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 11-04-2012, 06:12 PM
  4. Giúp restore Iphone 3G với
    Bởi thohien trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 27
    Bài viết cuối: 11-03-2012, 02:56 AM
  5. các bác giúp em vụ này restore iphone 3
    Bởi phongbui trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 12
    Bài viết cuối: 10-21-2012, 02:52 AM