Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Phân Loại iPhone Và Các Cách Restore
    Có lẽ iPhone Original (2G) Tạm Bỏ Qua Update Sau Cùng Nhé Các Bác​
    Và Mình Sẽ Tạm Viết trước những cách chạy và firmware thích hợp nhất bây giờ đối với các iPhone 4S, iPhone 4, iPhone 3Gs, The New iPad, iPad 2 Và iPad Truớc Nhé​
    iPhone 4S World Và Lock

Hiện Nay Vào Thời Điểm mình viết bài viết này các bạn dùng iPhone 4S Nên Sử dụng Firmware 5.1.1 Và Jailbreak Untether Nhé

Chuẩn Bị:
    iTunes Ở Phiên Bản Cao Nhất ( Apple.com )
    Firmware 5.1.1 Download ở ĐÂY
    Tool JailBreak ở ĐÂY
    Sim để active (đối với bản world thì sim nhà mạng nào cũng được, đối với bản Lock thì cần sim nhà mạng mà máy bạn đang bị khóa)

Vào Việc Nào

• Bước 1: Cắm Cáp iPhone 4S Vào Máy Tính đã cài iTunes
    • Bước 2: Bật iTunes Lên Và Bật Máy Lên ( ở chế độ bình thường hoặc Recovery Mode hoặc DFU mode đều ok)
    • Bước 3: Trong Cửa Sổ iTunes Sẽ Có "Restore" Trong Tab "Sumary" Ở Mục Device, Bạn Giữ Phím Shift Và Click Restore Đối Với Windows Hoặc Giữ Nút Option Và Click Restore Đối Với Mac OS X.... Sau đỏ tìm đến file Firmware bạn đã download về
    lưu ý: nếu restore bị mờ đi bạn không click được thì các bạn đưa máy về DFU hoặc recovery sẽ chạy được

• Bước 4: Đợi Máy Restore Xong Các bạn chọn cho sim vào máy và rút cáp ra cắm lại bật itunes lên để active
    • Bước 5 là bước Jailbreak Máy: Bật absinthe là tool jailbreak và đợi nó giải nén ra và vào folder cùng nơi chứa phần mềm vừa được tạo và vào file absinthe
    khi vào bên trong bạn chắc chắn chỉ có 1 idevice đang kết nối với máy tính bạn và đã được active
    khi đó absinthe sẽ báo chữ jailbreak... click vào đó và chờ chạy xong hẳn máy reset và sẽ có cydia
    ( các bạn có thể làm hoặc bỏ qua tùy theo bạn có muốn jailbreak hay không)

• Bước 6 Đối Với Các Máy iPhone 4S Lock: Các bạn cho sim ghép vào cùng sim muốn sử dụng và unlock mỗi sim ghép có 1 cách unlock khác nhau các bạn có thể tham khảo ở trên tinhte.vn

iPhone 4 World

Chuẩn Bị:
    iTunes Ở Phiên Bản Cao Nhất ( Apple.com )
    Firmware 5.1.1 Download ở Đây
    Tool JailBreak ở ĐÂY

Vào Việc Nào

• Bước 1: Cắm Cáp iPhone 4 Vào Máy Tính đã cài iTunes
    • Bước 2: Bật iTunes Lên Và Bật Máy Lên ( ở chế độ bình thường hoặc Recovery Mode hoặc DFU mode đều ok)
    • Bước 3: Trong Cửa Sổ iTunes Sẽ Có "Restore" Trong Tab "Sumary" Ở Mục Device, Bạn Giữ Phím Shift Và Click Restore Đối Với Windows Hoặc Giữ Nút Option Và Click Restore Đối Với Mac OS X.... Sau đỏ tìm đến file Firmware bạn đã download về
    lưu ý: nếu restore bị mờ đi bạn không click được thì các bạn đưa máy về DFU hoặc recovery sẽ chạy được

• Bước 4: Đợi Máy Restore Xong Các bạn chọn cho sim vào máy và rút cáp ra cắm lại bật itunes lên để active
    • Bước 5 là bước Jailbreak Máy: Bật absinthe là tool jailbreak và đợi nó giải nén ra và vào folder cùng nơi chứa phần mềm vừa được tạo và vào file absinthe
    khi vào bên trong bạn chắc chắn chỉ có 1 idevice đang kết nối với máy tính bạn và đã được active
    khi đó absinthe sẽ báo chữ jailbreak... click vào đó và chờ chạy xong hẳn máy reset và sẽ có cydia
    ( các bạn có thể làm hoặc bỏ qua tùy theo bạn có muốn jailbreak hay không)

iPhone 4 Lock

Chuẩn bị:
    Redsn0w Phiên Bản Mới Nhất Ở Đây

Mã:
    Với Windows
    https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.11b4.zip?attredirects=0&d=1
    Với Mac OS X
    https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_mac_0.9.11b4.zip?attredirects=0&d=1
    Firmware Custom Mình Đã Build Và Upload Sẵn Ở Topic này

Mã:
    http://www.tinhte.vn/threads/1285556/
    Vào Việc:

VIDEO HƯỚNG DẪN CHI TIẾT

Mã:
    http://youtu.be/Xitqxmv-2J4
    • Bước 1: Cắm Cáp iPhone 4 Vào Máy Tính đã cài iTunes
    • Bước 2: Bật iTunes Lên Và Đưa Máy Về DFU
    • Bước 3: Mở Redsn0w vào Extras > PWDFU và đợi chạy xong máy iPhone vẫn ở màn hình đen và nếu lên táo làm lại bước này
    • Bước 4: Trong Cửa Sổ iTunes Sẽ Có "Restore" Trong Tab "Sumary" Ở Mục Device, Bạn Giữ Phím Shift Và Click Restore Đối Với Windows Hoặc Giữ Nút Option Và Click Restore Đối Với Mac OS X.... Sau đỏ tìm đến file Firmware bạn đã download về
    • Bước 5: Sau Khi Chạy Xong Máy có sẵn cydia Sẽ Tự Động Lên Sóng Đối với máy đang có baseband 1.5.9. Với các máy Baseband 2.10 đến 4.10 dùng sim ghép và tiền hành unlock 112 là done.
    Cam kết firmware ở trên bạn download về có tên iP4 CT 511 JBU Actived Unlock.ipsw sẽ không nâng baseband và đã active sẵn

video sẽ cập nhật sau

Buồn ngủ quá đi ngủ đã mai update tiếp 3GS và cách downgrade fw cho iPhone

quá chuẩn..like mạnh...

Like mạnh nhưng chưa làm thành công với ip4 lock 5.0 hixhix,máy tính e làm sao ý bác ạ,ko đưa đc về DFU

Trích dẫn Gửi bởi kutkut
    Like mạnh nhưng chưa làm thành công với ip4 lock 5.0 hixhix,máy tính e làm sao ý bác ạ,ko đưa đc về DFU
    đưa về DFU bằng cách
    bước 1: dùng tay giữ đồng thời cả 2 phím bật tắt nguồn (power) và phím home trên màn hình
    bước 2: giữ cho đến khi nào máy tắt đi và đen màn hình, vẫn giữ như vậy thêm 3 giây rồi tay vẫn giữ home và nhả nút power ra
    bước 3: đợi 1 chút tầm 10 giây máy vẫn đen màn hình và cắm itunes sẽ báo nhận máy ở chế độ giống recovery là thành công

lưu ý: DFU là chế độ máy mà màn hình máy đen như tắt máy bạn nhe, lên quả táo khi làm bước 2 thì làm lại từ đầu!

thanks bạn,mình đang có chút việc bận nên ko thực hành ngay đc,chắc chờ chiều bạn up 9B208 rồi down về làm luôn thể,chúc bạn ngày mới tốt lành
    PS : theo mình bạn up lên Fshare ý,nhanh + 1 link,ae down tốc độ kinh hồn luôn chứ k như Mediafire ^^

Hay quá.
    Góp ý thêm: cần có hình minh hoạ cho dễ hiểu, nói rõ hơn về phần iphone 4 lock. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

ừ,mình cũng muốn bạn nói rõ + minh hoạ sinh động hơn cho ae ip4 và ip4s lock vì dòng máy này nếu làm k chuẩn có thể thành ipod

Cám ơn bài viết rất rỏ ràng, lưu loát, giúp mọi người hiểu biết hơn cách sử dụng "Táo".
    không biết nói gì hơn thêm 1 từ "LIKE" mạnh mẻ

Trích dẫn Gửi bởi khocakeo
    Hay quá.
    Góp ý thêm: cần có hình minh hoạ cho dễ hiểu, nói rõ hơn về phần iphone 4 lock. [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    đã có hẳn video bạn ạ! check it out!

Các Chủ đề tương tự

1. Jailbreak iPhone 4S version 5.0.1 bị error 2xxx và 3xxx
    Bởi nguyentohoa trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 4
    Bài viết cuối: 02-24-2013, 04:49 AM
  2. Firmware custom 6.1 auto unlock cho iphone 4 and 3GS
    Bởi tranlam89 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 0
    Bài viết cuối: 02-17-2013, 07:14 AM
  3. [Hỏi] Đã unlock được iphone 4s bằng jailbreak chưa ?
    Bởi nguyenvan2306 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 5
    Bài viết cuối: 02-07-2013, 02:14 PM
  4. Unlock 3gs firmware 05.16.01, version 4.3.5
    Bởi vetinh001 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 9
    Bài viết cuối: 01-14-2013, 10:26 PM
  5. [ Hỏi ] cách jailbreak cho iphone 4s firmware 5.1
    Bởi 19006636 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 17
    Bài viết cuối: 09-28-2012, 08:38 PM