Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Giúp em về việc hao pin của 3gs 5.1.1 bb 5.13.04

Cụ thể là em 3gs của em sau khi unlock 5.1.1 up 6.15 và hạ về bb 5.13.04 như tinh tế hướng dẫn thì pin mình nó bào gấp 5 lần so với lúc xưa, không bấm thi 1 tiếng lâu lâu bật lên thấy tuột 4 5% gì đó, còn cầm mà chơi game, chưa đầy 1 tiếng pin từ 100% xuống còn 60% nó hao không thể chiệu được, em đã tìm hiểu khắc phục bằng SAM nhưng mà bó tay, hao vẫn hao :| cam đoan pin không chai, nhưng h bó tay xin mấy anh hiểu nhiều giúp e với cứ thế này hoài, sao ôm iphone đi chơi xa được.
    Cám ơn mọi người đã ghé qua, xin chỉ dẫn cụ thể 1 tí, và đừng spam sẽ rối topic, mấy topic kia rối đến đọc không hiểu gì.
    p/s: máy de-active sam, có battery doctor hỗ trợ (ngày xưa thì nó có kết quả lắm, bây giờ thì battery giống trang trí khi sạc thôi)

Trích dẫn Gửi bởi giangthong
    Cụ thể là em 3gs của em sau khi unlock 5.1.1 up 6.15 và hạ về bb 5.13.04 như tinh tế hướng dẫn thì pin mình nó bào gấp 5 lần so với lúc xưa, không bấm thi 1 tiếng lâu lâu bật lên thấy tuột 4 5% gì đó, còn cầm mà chơi game, chưa đầy 1 tiếng pin từ 100% xuống còn 60% nó hao không thể chiệu được, em đã tìm hiểu khắc phục bằng SAM nhưng mà bó tay, hao vẫn hao :| cam đoan pin không chai, nhưng h bó tay xin mấy anh hiểu nhiều giúp e với cứ thế này hoài, sao ôm iphone đi chơi xa được.
    Cám ơn mọi người đã ghé qua, xin chỉ dẫn cụ thể 1 tí, và đừng spam sẽ rối topic, mấy topic kia rối đến đọc không hiểu gì.
    p/s: máy de-active sam, có battery doctor hỗ trợ (ngày xưa thì nó có kết quả lắm, bây giờ thì battery giống trang trí khi sạc thôi)
    mình nghĩ pin iphone 3GS xài lâu rồi cũng không tốt đâu. mình sạc 450 lần rồi. pin để qua 1 tiếng mất 1%. xài thấy cũng mau hết lắm. với lại 1 số bạn kêu hạ bb 6.15 xuống 5.13 thấy hao hơn khi chưa hạ, có thể do lỗi.còn cái phần mềm Batery detective kia mình thấy chẳng chính xác lắm đâu. bạn không cần quá chú trọng vào mấy thông số đó làm gì.

ừ cám ơn bạn điện thoại mình sai cũng cỡ cỡ bạn haizz thiệt là chán quá đi mất, cứ vậy hoài chắc bán quá ^^"

Bạn thử cài pust fix thử xem. Máy mình cũng như bạn khi Cai xong thấy cũng đỡ

Trích dẫn Gửi bởi giangthong
    chắc chắn có chương trình nào chạy ngầm rùi , nếu không có gì thì bạn nên restore lai mới thừ coi , và tắt hết những cái chạy ngầm mình nghĩ sẽ cải thiện (máy mình đã lên W tháng 4 nhưng BB vẫn 6.15 .vừa rùi hạ BB xong rùi restore 5.1.1 và BB lên lại là 5.16.05 thây pin cũng ít hao , hao hay không là do mình xài <vì để cả đêm cũng mất vài % > nhưng chắc một cái là so với ip4 thì 3gs pin chỉ bằng 80-85%

mình cũng bị tương tự, down bb về 5.13.4 thấy pin tuột rất nhanh mà ko biết tại sao. Wifi , 3G, ứng dụng ngầm tắt hết mà để qua 1 đêm tụt hơn 10% pin. Hồi trước lúc để bb ipad thì 1 đêm có 2% thôi

Bạn khắc phục được chưa? Mình vừa hạ bb xuống cũng thấy hao pin mà chưa biết khắc phục thế nào

Đang ở
    Cần Thơ
    Tình hình chung cho những máy BB 5.13 FW 5.1.1. Hạ về 4.1 xem sao các bạn, có hao nữa ko thì sẽ biết do lỗi hạ BB 5.13 ko? Nếu vậy thì thà để 6.15 còn hơn

em vẫn để 5.01 cho lành .

về lại 6.15 xài rồi. về 5.13 phải về firm 4.1 hay 4.3 mới đỡ pin chứ 5.1.1 nuốt pin dữ lắm