Chào các bác, em có một vấn đề cực kỳ cấp bách mà kiến thức về iphone thì quá ít nên em nghĩ cách tốt nhất em nghĩ ra lúc này là post gấp 1 bài lên xem có bác nào có cao kiến giúp được em không ạ. Nêu ở bên Nhật em xin hậu tạ.
Em mới sang Nhật được vài tháng. Hơn một tháng trước em mua con iphone5 này (màu đen 16gb) dùng mạng của softbank vì mua kèm gói mạng luôn. Khi đó nhân viên họ làm cho em từ đầu tới cuối luôn. Sim của em là sim nano có sẵn Của cửa hàng (em nghĩ là bán kèm).
Hôm nay em đi cắt gói mạng, không cắt được em làm luôn sim mới. Vậy La từ bỏ con nano sim kia mà dùng sim mới đăng ký. Nhưng vấn đề La khi em cắt xong thì máy nó hiện ra thông báo bắt cài đặt lại như trong ảnh.
Hiện giờ em chỉ có 3 giải pháp nhưng Không biêt chọn Cái nào? Và bắt đầu từ đâu.
1: mua ngay sim ghép thay thế. Nhưng em không biết Đã có loại dành cho ip5 chưa? Giá cả thế nào?
2: jailbreak. Máy em từ lúc mua lỡ tay đưa lên IOS 6.0.2 rồi, liệu...... Đã có thể jailbreak đđược chưa?
3: quay về lại softbank thay sim tiếp và tiếp tục xài mạng của họ. Hic, quá đắt, tiền ý em để mua máy tính mà. Vả lại 1 lần nữa quay lại dk họ phạt thêm.
4: mua code => em mù tịt vụ này, nhưng nhớ đã đọc đâu đó là biến thành word luôn.