Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 25

Xin hướng dẫn cài đặt lại cho iphone vì quá nặng

Chào các bác !
    Hiện nay em đã sở hữu 1 chiếc IPhone 3G - 16Gb đã được gần 2 năm. Hồi đó em mua ở Đà Nẵng.
    Bây giờ, chiếc Iphone của em nó đã và đang chạy rất chậm, sử lý cái gì cũng chậm. Em nghĩ là do sài lâu mà chưa setup lại cho nó.
    Em mong các bạn chỉ dùm em, cách cài đặt lại hoàn toàn và mới toanh cho iphone em.
    Em xin chân thành cám ơn. Kính mong các bác giúp đỡ tận tình từng chi tiết, từng soft hộ em. Em cám ơn nhiều ạ

bác restore lại đê.3G dùng 3.1.3 thôi bác ah.k thì lên 4.2.1 cug dc

Nếu bạn chưa biết gì cả thì nên mang ra hàng đi là nhanh nhất

Tuy mình chưa biết, nhưng mình muốn tập. Mong các bạn chỉ giáo cho mình với. Mình rất mong sự giúp đỡ nhiệt tình từ các bạn

---------- Post added at 05:49 PM ---------- Previous post was at 05:44 PM ----------

Bác nào có yahoo hãy giúp đỡ em với, em cám ơn: YM em là: atuanqt

Mong các bác giúp đỡ

nếu chưa biết gì thì chịu khó đọc những bài dành cho newbies đi nhé. nếu ko biết gì mà làm theo người khác dễ mắc sai lầm lắm.

Ác. Dùng đc 2 năm rồi mà chủ topic ko vọc mấy nhỉ.

Trích dẫn Gửi bởi atuanqt
    Chào các bác !
    Hiện nay em đã sở hữu 1 chiếc IPhone 3G - 16Gb đã được gần 2 năm. Hồi đó em mua ở Đà Nẵng.
    Bây giờ, chiếc Iphone của em nó đã và đang chạy rất chậm, sử lý cái gì cũng chậm. Em nghĩ là do sài lâu mà chưa setup lại cho nó.
    Em mong các bạn chỉ dùm em, cách cài đặt lại hoàn toàn và mới toanh cho iphone em.
    Em xin chân thành cám ơn. Kính mong các bác giúp đỡ tận tình từng chi tiết, từng soft hộ em. Em cám ơn nhiều ạ
    Theo mình, bạn nên tìm hiểu mọi vấn đề về Iphone (trên diễn đàn này có đủ). Sau đó, chỗ nào chưa hiểu thì hỏi (khi hỏi nên hỏi cụ thể về 1 vấn đề nào đó).
    Về câu hỏi của bạn:
    1/ iPhone là bản world hay lock?
    2/ Hiện đang chạy FW (iOS) gì?
    3/ Modem Firmware?
    4/ SHSH có được lưu không?
    5/
    6/
    Sau khi hiểu kỹ ta lại tiếp tục tìm hiểu...

Thân

Chào các bác !
    Bạn RS theo cách này nhé
    1. Bạn vào đây down FW cho máy bạn - FW 3.1.3 & 3.1.2
    http://www.tinhte.vn/threads/399433-...-iTunes-All-jb

2. Bạn cắm cable nối với Itune
    - Ấn dồng thời Power & Home trong 10s (trước khi trái Táo hiện ra) thì thả phím Power ra nhưng tay vẫn giữ thêm phím Home 1 lúc -> Cái này gọi là chế độ DFU Mode (Mh đen xì nhưng Itune vẫn nhận ra Iphone nhé)
    http://www.tinhte.vn/threads/251958-BGB-NEWBIE-CACH-DUA-VE-RECOVERY-MODE-va-DFU-MODE
    - Sau đó 1 tay ấn Shift trên bàn phím PC, 1 tay ấn restore trên Itune để đưa đến đường dẫn FW 3.1.3 mà bạn vừa down về

3. Sau khi up FW xong, dùng Resn0w 0.9.4 để JB & cài cydia
    -> Chạy redsn0w 0.9.4 nhưng phải Browse đến FW 3.1.2 để lừa too để JB nhá - tham khảo bài HD chi tiết đoạn này của bibinguyen
    http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-c...3/#post5096386

Chúc vui [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

Chào các bác !
    mua iphone được gần 2nawm mà không biết restones lại.Biết nói như nào đây

Các Chủ đề tương tự

1. Jailbreak ios 6.1 "evasi0" quá dễ dàng và đơn giản
    Bởi votu289 trong diễn đàn Mua Bán Điện Thoại
    Trả lời: 92
    Bài viết cuối: 02-06-2013, 10:52 PM