Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cần giúp đỡ IP4 update 6.0.1 dính cáp đĩa

Kính nhờ các bác cao thủ xem xét trường hợp của em:
    Em mới nhận cái IP4 (Lock) của ông anh sau khi update 6.0.1 thì bị treo cáp đĩa. E đã dùng mọi cách để thoát nhưng không được. Từ Tiny đến Redsn0w. Vấn đề ở chỗ là hắn giận vợ xong rồi đập đt, xong hắn thấy còn xái được bèn đưa vô máy update lên 6.0.1 luôn. Không biết có lỗi phần cứng gì không nhưng 2 ngày nay em vô DFU vẫn được nhưng khi vô Tiny thì nó báo là nhận ? Iphone, lưu SHSH thì báo không có SHSH nào để lưu, Fix Recovery không được. Em bèn lấy Redsn0w mới nhất về tiến hành Fix Recovery + cả việc Jailbreak để thoát tình trạng cáp đĩa thì nó hiện lên như thế này:

Mong các cao thủ tận tình giúp đỡ !

Vào đường dẫn: C/Windows/System32/drivers/etc xóa hoặc cut file host ra chỗ khác rồi bạn đưa máy về DFU rồi tiến hành restore lại
    Chúc bạn thành công!

Nếu như theo trên cái hình thì là bạn hãy dùng bản Redsn0w 9.14b1 nhé
    Còn lỗi của máy bạn thì tớ nghĩ chưa phải là phần cứng đâu , mình đã gặp bạn làm theo hướng dẫn của PhuongQuyen nhé

Trích dẫn Gửi bởi iCenter PhuongQuyen
    Vào đường dẫn: C/Windows/System32/drivers/etc xóa hoặc cut file host ra chỗ khác rồi bạn đưa máy về DFU rồi tiến hành restore lại
    Chúc bạn thành công!
    Mình đã restore vài lần rồi nhưng vẫn tình trạng như cũ. Dù sao vẫn thank bạn

Trích dẫn Gửi bởi s0jc0d0n
    Nếu như theo trên cái hình thì là bạn hãy dùng bản Redsn0w 9.14b1 nhé
    Còn lỗi của máy bạn thì tớ nghĩ chưa phải là phần cứng đâu , mình đã gặp bạn làm theo hướng dẫn của PhuongQuyen nhé
    Mình đã thử tất cả các bản redsn0w luôn rồi bạn à !!!

e vừa rính lỗi như ông a. Chia sẻ khuyên ông a đưa quay lại về 5.1.1 nếu có SHSH

Trích dẫn Gửi bởi tranganhtuan
    Mình đã thử tất cả các bản redsn0w luôn rồi bạn à !!!
    Cậu thử rs lại đi vì nó bị treo cáp chứ đã xong đâu nếu mà xong nó phải báo lỗi gì ở itune chứ

Trích dẫn Gửi bởi s0jc0d0n
    Cậu thử rs lại đi vì nó bị treo cáp chứ đã xong đâu nếu mà xong nó phải báo lỗi gì ở itune chứ
    Cám ơn bác em đã vượt được lỗi này. Chủ yếu là em JB không trỏ về ÍPW 6.0 và chạy Asministrator nên bị dính chưởng. Nhưng JB, deactive xong rồi vẫn không vượt lỗi dính cáp đĩa khi khởi động lại máy, vì con này là IP4 lock nên e nghĩ chắc phải mượn cái Lockdown của ai đó rồi chép đè lên xem sao

uhm chúc thành công

<span style="font-size: 14px">Sửa lỗi Missing keys.plist Error</span>

<span style="font-size: 14px">http://heaveniphone.com/threads/thr...s-plist-error-khi-jailbreaking-ios-6-0-1.html</span>

Bác Jailbreak chưa đúng nên khi vào DFU nó hiện cáp đĩa ngay . [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG])