Chào mừng đến với Đăng tin quảng bá lên nhieutienvl.
  • Login:
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Iphone 5 bị lỗi !!!! các bác giúp với

Chào các bác,[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Tình hình là e có con iphone 5 bản world đem từ úc về mấy tháng nay vẫn xài bình thường. Nhưng hôm qua đột nhiên máy bị tắt và mở lên thì tự đưa về recovery mode [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. e đã thử cắm vào itune restore bằng firmware gốc download bằng itune nhưng nó báo lỗi (9) rồi e cắm thử qua máy tính khác thì nó báo lỗi (1611) sau đó lại lỗi (9) [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].E xem trên mạng thì thấy lỗi (9) là do không đủ pin (theo 1 số bác trên diễn đàn) theo apple thì do lỗi mất kết nối giữa iphone và máy tính T_T, nên e quyết định cắm sạc thì iphone hiện lên hình trái táo và chớp liên tục T_T không thể đưa về DFU mode hay recovery mode nữa. và bây giờ thì iphone nó chỉ có màn hình màu đen T_T ghim sạc hay bấm nut nguồn và nút home cũng không lên nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] các bác có cao kiến gì thì giúp e hic

bây giờ bạn ko tắt máy, để nó tự động hết pin, máy có nóng ko bạn?

khi ghim sạc thì máy nóng. bây h thì máy mát và màn hình không hiển thị gì.
    cám ơn bác đã reply

vậy chắc máy bác bị phần cứng rồi đó, chứ mình cũng bị 1 lần giống bạn, nhưng mà bấm nút home hay phím nguồn thì nó lên cái gì tùm lum mà máy rất nóng. để vậy 1 đêm cho nó cạn pin. sau đó RS lại bình thường. Bác đợi các cao thủ xem sao, mà máy bác máy j z

à thanks bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] máy e là bản world của úc T_T

Trích dẫn Gửi bởi phuongdat
    Chào các bác,[IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    Tình hình là e có con iphone 5 bản world đem từ úc về mấy tháng nay vẫn xài bình thường. Nhưng hôm qua đột nhiên máy bị tắt và mở lên thì tự đưa về recovery mode [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]. e đã thử cắm vào itune restore bằng firmware gốc download bằng itune nhưng nó báo lỗi (9) rồi e cắm thử qua máy tính khác thì nó báo lỗi (1611) sau đó lại lỗi (9) [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG].E xem trên mạng thì thấy lỗi (9) là do không đủ pin (theo 1 số bác trên diễn đàn) theo apple thì do lỗi mất kết nối giữa iphone và máy tính T_T, nên e quyết định cắm sạc thì iphone hiện lên hình trái táo và chớp liên tục T_T không thể đưa về DFU mode hay recovery mode nữa. và bây giờ thì iphone nó chỉ có màn hình màu đen T_T ghim sạc hay bấm nut nguồn và nút home cũng không lên nữa [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG] các bác có cao kiến gì thì giúp e hic
    Nếu bác ở tphcm thi có gì liện hệ mình để xem máy và sửa cho
    09 6666 48 92

Trích dẫn Gửi bởi phuongdat
    khi ghim sạc thì máy nóng. bây h thì máy mát và màn hình không hiển thị gì.
    cám ơn bác đã reply
    Thay cục pin tốt đi b!

e cũng nghĩ là do pin T_T tại vì bây h thì cắm vô mnáy tính cũng không nhận T_T ghim sạc không lên luôn, ở TP HCM các bác có bik chỗ nào uy tín sửa chữa không T_T và nếu có thì có thể cho e biết thay pin khoảng bao nhiu luôn không ạ [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]
    PS: bác VIETAN111 là cửa hàng hay là sao vậy bác [IMG]styles/default/xenforo/clear.png[/IMG]

truoc kia minh cung am hieu 1 chut ve iphone5. bác cứ mang máy qua minh xem. cứu đc thi cứu k dc thi thoi vay.
    09 6666 48 92

Bạn chủ topic có ip5 nếu đi sửa chữa gì thì hay đến các cửa hàng uy tín ( đã có danh tiếng đàng hoàng ) tránh bị hỏng hóc thêm không đáng có